สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2966เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ขออนุญาติฝากผลงานครับ Music Video 4K Ultra HD ถ่ายครั้งแรกครับ ซิงๆเลย กับกล้องตัวน้อยๆ 2 ตัวครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
10
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ขอนแก่น
ขออนุญาติฝากผลงานครับ Music Video 4K Ultra HD ถ่ายครั้งแรกครับ ซิงๆเลย
ถ่ายทำด้วยกล้อง Samsung NX500 + เลนส์ Samsung 85mm f1.4 เกือบทั้งหมดครับ มีฉากรถวิ่งกว้างๆ กับ บนรถที่ถ่ายด้วยย Sony RX100 IV ครับ

มีขาตั้งหนึ่งอัน อุปกรณ์หมดเท่านี้ครับ
ที่ได้ไปถ่ายเพราะน้องๆชวนไปถ่ายร้องเพลงเฉพาะนักร้องเพียวๆ ผมก็ เออ มีกล้อง ชวนน้องไปด้วยอีกหนึ่งเผื่ออีกมุม
ปรกติไม่ถ่ายมิวสิคครับ วีดิโอก็ถ่ายแต่ชีวิตประจำวันสนุกๆ เท่านั้นไม่ค่อยตัด จึงเป็นการถ่าย MV ครั้งแรกเลย และใช้โปรแกรมแบบตั้งใจครั้งแรกเลย ปรกติไม่ตัด แค่แปลง

แต่เรื่องมันไม่เป็นอย่างนั้น 555555 พอไปถึง มีพระนาง อืม ไม่มีบท มันส์ ได้สั่งพระนาง ได้คิดฉากที่จะถ่ายด้วย เคยที่ไหน (สงสารตัวเอง) เรียกได้ว่าไปตายเอาดาบหน้าครับ ตอนตัดนี่ก็งงตาแตก เพราะส่วนมากผมถ่ายแต่ภาพนิ่งครับผม

ลองชมงานแบบคอมแพคตัวน้อยกันดูครับผม มือใหม่สุดๆ ไม่มีบท และอุปกรณ์ตามที่บอกเลยครับ

กดชมความละเอียด 2160P รับชมบนจอใหญ่ๆได้ครับผม

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
601222040
ความดี
439
เครดิต
330
จิตพิสัย
359
จังหวัด
นนทบุรี
สวยงามครับ   
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้