สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2712เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ประสบการณ์ทำหนัง 4 โลเคชั่น in japan  ปาติหาญ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
90
ความดี
129
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ย้อนไปในปี2014 ในวันบวงสรวงเปิดกล้องภาพยนตร์เรื่อง ปาติหาญ สารภาพตามตรงว่าตอนนั้นกังวลมากมายว่าผมและทีมจะทำภาพยนตร์ที่มีโลเคชั่นถึง4 ที่คือกรุงเทพฯ,สมุทรปราการ,เชียงใหม่และญี่ปุ่นให้ผ่านไปได้ด้วยเวลาอันจำกัดได้อย่างไรโดยเฉพาะประเทศญี่ปุ่นเป็นอะไรที่ไม่ได้อยู่ในแผนแต่แรกแต่ด้วยความเป็นหนังรักที่บางครั้งมันก็ควรเล่าผ่านโลเคชั่นที่สวยงามบ้าง.จึงต้องดั้นด้นพาทีมงานไปให้ได้ ความน่าสนใจที่เป็นเรื่องบังเอิญก็คือ ปาติหาญ หนังรักที่เล่าเรื่องในโลเคชั่นที่เป็น"ฌาปนสถาน"ทั้งที่อยู่ในไทยและญี่ปุ่นมันคือที่ไหนบ้างไว้ผมจะมาอัพเดทใหม่ในคราวหน้านะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
601222040
ความดี
439
เครดิต
330
จิตพิสัย
359
จังหวัด
นนทบุรี
สวยงามครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
90
ความดี
129
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (fatmanfilms)
ขอบคุฯค่ะ ฝากติดตามด้วยนะคะ เร็วๆนี้ที่โรงภาพยนตร์ลิโด้โรง 1 ค่าาา
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
6760
ความดี
11504
เครดิต
13568
จิตพิสัย
12030
จังหวัด

น่าติดตามครับ ให้กำลังใจครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้