สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3740เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

อยากเล่าเรื่องเก่งๆนะครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
269
ความดี
289
เครดิต
99
จิตพิสัย
128
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
อยากถามรุ่นพี่ ทุกๆท่านนะครับ ตอนนี้ผมมีปัญหากับการเล่าเรื่อง(จากออฟฟิตเก่าที่เคยทำงานมาและตอนนั้นทำให้ผมหมดไฟไปละครับเพราะผมไม่เข้า หรือว่าปิดกั้นก็ไม่แน่ใจ ตอนนี้อยากจริงจังกับการตัดต่อมากๆ) ผมเลยอยาก เข้าใจคำว่า เล่าเรื่องเป็น ทุกอย่างก็ง่ายนะครับ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำ ให้เข้าใจมากขึ้นเกี่ยวกับการเล่าเรื่อง และ การดูง่ายควรดูยังไงให้เกิดประโยชน์กับตัวผมนะครับ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
269
ความดี
289
เครดิต
99
จิตพิสัย
128
จังหวัด
ขอบคุณพี่ๆมากครับ
เงิน
5355
ความดี
14867
เครดิต
11447
จิตพิสัย
37005
จังหวัด

... แนะนำให้เขียนไดอารี่ทุกวัน เขียนไปเรื่อย
    เล่าเรื่องราวที่เราเจอในแต่ละวัน เขียนบ่อยๆจะเริ่มเบื่อแบบเดิม
…ตอนนี้ล่ะคับ ตัวตนขะออกมาแล้ว เหตุการณ์ทั้งวันอาจจะเขียนมา 3 บรรทัด
   เขียนหลังก่อน แล้ววกไปหน้า จบด้วยกลางเรื่อง
…ลองดูนะคับ อีกแนวทางที่สอนน้องใหม่ฝึกเรื่องเขียนบท
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
62
ความดี
102
เครดิต
12
จิตพิสัย
41
จังหวัด
ลองเริ่มจากเล่าเรื่องในสิ่งที่ตัวเองชอบ แล้วตัดมาเป็นงาน ลงyoutube แล้วดูว่ามีคนสนใจขนาดไหนครับทำไปเรื่อยๆแต่ตั้องเริ่มจะความชอบเราก่อน แล้วจะเข้าใจอะไรมากขึ้น
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้