สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4333เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

Change the sky is beautiful For edius 9 (plugin Ignite Cloud)

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2047
ความดี
2007
เครดิต
1537
จิตพิสัย
1566
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
Change the sky is beautiful For edius 9 (plugin Ignite Cloud)

สวัสดีครับ เพื่อนชาว Editor ทุกๆคน นะครับ สำหรับวันนี้เรามีเทคนิคดีๆ มาฝากเพื่อนๆกันอีกเช่นเคยนะครับ วันนี้เราจะมาดูวิธีเปลี่ยนภาพนิ่ง ที่เราใช้ท้องฟ้า ธรรมดา ให้กลายภาพท้องฟ้า แบบ time lapse นะครับ จะมีขั้นตอนการทำ อย่างไร เชิญรับชมกันเลยนะครับ

+++ผมขอแนะนำว่า ควรใช้ภาพนิ่ง ในการทำนะครับ เพราะถ้าภาพเคลื่อนไหว อาจจะ ปรับก้อนเมฆลำบากนะครับ

ชื่นชอบการตัด หรืออยากรู้จัก Edius ให้มากขึ้น อย่าลืมเข้ามา กด ซับสไคล้ ให้กับ Editinglife  BY Tarsnack ด้วยนะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้