สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1841เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

อยากได้กล้องสักตัวไว้ถ่ายVlog เน้นเที่ยว

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
กิจกรรมยามว่างคือแบกเป้เที่ยวครับรู้สึกอยากออกไปเที่ยวเก็บประสบการณื ก็เลยสนใจจะทำvlogของตัวเอง
ก็เน้นเที่ยวธรรมชาติ วัด ผู้คน ตอนนี้ดูกล้องไว้หลายรุ่นครับ ทั้ง anon  EOS-M50, panasonic FZ-1000 , Sony a6000 +
ก็ลังเลอยู่จะเอาแบบใหน แต่ใจผมอยากได้ที่เน้นโพกัส ยิ่งเวาไปแหล่งงานเทศกาลผมก็อยากเน้นโฟกัสที่หน้าคน งบอยู่ราวๆ 3-4หมื่นครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ส่วนตัวชอบcanon  EOS-M50ครับ ด้วยราคาด้วยฟังชั่นมันโอเคหมด เพราะตัวนี้จะมีการถ่ายวิดิโอแบบ4K ความละเอียดสูง เซนเซอร์ขนาด APS-C ขนาดเดียวกับกล้อง DSLR คุ้มครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้