สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 116784เข้าชม
  • 1230ตอบกลับ

แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ

เงิน
16847
ความดี
14761
เครดิต
14339
จิตพิสัย
20875
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

— หัวข้อนี้ปักหมุด โดย ake เมื่อเวลา(2010-06-17) —
เพื่อนๆทุกคนมาแนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ  จะได้รู้จักกันมากขึ้น

เริ่มจากผมเลยแล้วกัน

นาย Foolmoon ครับ

เป็นผู้กำกับอิสระรับงานฟรีแลนซ์ทั่วไป ทั้ง รายการโทรทัศน์ MV ภาพยนตร์ ผลงานที่ผ่านมาเช่น The Letter เขียนเป็นส่งตาย (ร่วมกำกับ)  MV School Gang  กางเกง ติ๊กชนัญ
ตอนนี้เป็นผู้ดำเนินการสอนโครงการ Movie diy สอนทุกอย่างที่เกี่ยวกับภาพยนตร์ ภาพเคลื่อนไหว ใครสนใจเรียกใช้ได้นะครับ จัดอบรมการทำ Presentation ให้องค์กรก็รับครับ

ติดต่อได้ทาง Email นี้เลยครับ matefoolmoon@hotmail.com หรือ matefoolmoon@gmail.com ครับ

เพิ่งหลงรักกล้อง Dslr ถ่าย Vdo ตั้งแต่เอามาทำเอ็มวีครับ แต่ค่าตัวเดี๋ยวนี้น้อยนิดเลยยังไม่มีปัญญาซื้อมาเป็นทรัพย์สินส่วนตัว

แล้วเพื่อนๆใช้รุ่นอะไรกันอยู่บ้าง ทำอาชีพอะไร เล่นกล้องเป็นงานอดิเรกหรือเป็นมืออาชีพครับ (แหะๆ ถามเผื่อว่าเวลามีงานจะได้เรียนเชิญมาแจมกันได้ครับ)

ดูเพิ่มเติม บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 20 คะแนน ความดี +62 ซ่อน
ininja ความดี +1 2020-08-22 บทความที่ดีเยี่ยม, สนับสนุน!
vrsysb ความดี +1 2018-01-17 -
toxnewba ความดี +1 2017-11-17 -
rommaneeyaku ความดี +1 2016-05-30 -
philo_studio ความดี +1 2015-12-29 -
zaniim-f ความดี +8 2015-07-08 -
farktawan ความดี +10 2014-10-03 ขอบคุณที่ให้โอกาสพวกเราค่ะ
iamtoy2455 ความดี +1 2014-09-04 -
maprang00 ความดี +1 2014-07-15 เปนกันเองดีค่ะ
dross ความดี +1 2013-09-19 -

บทความที่เกี่ยวข้อง

ด้วยความเคารพ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
นคราชสีมา
สวัสดีค่ะ มะยม ชอบถ่ายภาพ สิงอยู่ที่นี่ เพื่อเรียนรู้การเขียนบท งานเกี่ยวกับภาพยนตร์ค่ะ
เงิน
113
ความดี
169
เครดิต
110
จิตพิสัย
197
จังหวัด
สวัสดีครับ ผม เข้มครับ
เข้ามาหาความรู้ เกี่ยวกับการถ่ายวีดีโอครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
ขอบคุณครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ปทุมธานี

สวัสดีคะ ชื่อหยก
ไม่ได้ทำงานสายนี้ แต่เคยถ่ายรับปริญญา เป็นตากล้องจำเป็น
ชอบดูรูปสวยๆ วีดีโอสวยๆ ชอบเพลงเพราะๆ ไปๆมาๆ อยากจะลองทำเองเลยซะเลย
เลยศึกษาเป็นงานอดิเรกละกัน
เงิน
26
ความดี
82
เครดิต
23
จิตพิสัย
110
จังหวัด
สมุทรปราการ
สวัสดีครับ มือใหม่หัดถ่าย video ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
เชียงใหม่
สวัสดีครับ
ชื่อ  เอก  eak_kawee  จังหวัดเชียงใหม่      
เริ่มจากซื้อกล้องมาเพื่อถ่ายภาพนิ่ง ลูกชาย ในการทำกิจกรรมต่างๆ จนมาถึงจุดที่อยากทำภาพเคลื่อนไหว เพื่อบันทึกความทรงจำ
อุปกรณ์ที่ใช้ Canon EOS 6D - Canon EOS M3  
เลนส์ EF 16-35 F4 L , 24-105 F4 L , EF 50 F1.8 STM , EF-m 18-55 IS STM ,  EF-s 10-22 F3.5-5.6 USM
Zhiyun Crane M ,
Flash 600EX RT II

ขอเป็นสมาชิกใหม่ เข้ามาหาความรู้ในการฝึกฝน ทำคลิปสวยๆ จากทุกท่านครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ ผมชื่อบอล ครับ ตอนนี้เป็น ผู้ช่วย Editor อยู่ครับ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
249
ความดี
267
เครดิต
231
จิตพิสัย
297
จังหวัด
นคราชสีมา
    รายงานตัวครับผม

**    สาระน่ารู้   **

เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ ผมชื่อพี

กำลังเรียนอยู่ปี 3 สาขาดนตรี ที่ มศว แต่ชอบถ่ายรูปถ่ายวิดีโอ
มาจากหาดใหญ่ ก็ไม่มีอะไรมากหรอกครับ
ก็เป็นแค่เด็กผู้ชายตัวน้อยๆคนหนึ่งที่ชอบถ่ายรูปและวิดีโอแหละครับ

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
เด็กใหม่ครับ มีไรดีๆแนะนำด้วยครับ
ชื่อ R ครับ เป็นชื่อเล่น มีอะไรแนะนำด้วยครับ มีกล้องตัวเล็กๆ Canon650d กับโดรนอินสไปร์วันตัวนึงครับ
ออกกองโฆษณา ละคร ภาพยนตร์ พรีเซนต์ งานอีเวนท์ รายการท่องเที่ยว มาบ้างครับ ยืนตากแดดกางร่มห้ผู้กำกับ ตัวประกอบนักเลง บินโดรน ผู้ช่วยกล้อง หาพร็อพ ถ่ายภาพ อยู่ได้ด้วยฟรีแลนซ์นุ่นนี่นั่นพอมีพอกินครับผม ฝากเนื้อฝากตัวพี่ๆน้องๆด้วยครับ  พร้อมรับประสบการณ์เพิ่มครับผม    
ด้วยกับสโลแกนที่ว่า  บินทั่วทิศ คิดไม่แพง ค่าตัวไม่แรง ให้แพงก็เอา  ขรำๆครับ
เงิน
24
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ชื่อ หวาย นะครับ
เป็นผู้ช่วยกล้องให้กับ Production ของพี่ๆที่รู้จักกัน (ไม่ประจำกับที่ใด ไปได้หมดถ้าสดชื่น ) และโลเคชั้น
โดยส่วนตัวชอบถ่ายภาพและสนใจ Cinematography แต่ยังอยู่ในขั้นศึกษา (แถวบ้านเรียกห่วย )
ขอฝากเนื้อฝากตัวไว้ที่นี้ครับ
เงิน
34
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ ผมชื่อ ตั้ม เป็น ตัดต่อ/โมชั่น ฟรีแลนซ์
ตอนนี้ กำลังสร้างธุรกิจกับแฟน
อยากศึกษา เรื่อง กล้อง มุมภาพ สื่ออารมณ์  เพื่อจะได้ถ่าย รูป / Vdo ในอนาคต
ขอบคุณครับ
เงิน
24
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับชื่อ แจ๋ เป็น ช่างภาพ อิสระปัจจุบัน รับงานถ่ายภาพทางอากาศ ครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ ผมชื่อ เก่งครับ ทํางานด้าน Editor / Motion Graphic  ครับผม ตอนนี้ เป็นฟรีแลนซ์ ขอบคุณ TDF ด้วยครับผม
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ ผมกอล์ฟครับ
ส่วนตัวลาออกจากงานประจำเพื่อทำงานถ่ายภาพ และเปิด studio เล็กๆ
งานเงินน้อยกว่าที่ได้จากงานประจำหลายขุมครับ
แต่ที่ได้คือความสบายใจ แต่เรื่องความสบายกายเนี้ยไม่เลยครับ 555
ส่วนตัวถ่ายภาพมา เกือบ 10 ปีแล้วครับ
เรื่องการถ่ายวีดีโอ เนี้ย สนใจนะ แต่ตอนแรกที่ไม่ทำเพราะรู้สึกว่าอยากเอาดีที่ละส่วน
ทำงานไปๆมาๆ ลูกค้ายัดเยียดให้ทำงานวีดีโอด้วย
ตอนนี้มันมาถึงจุดที่ต้องทำให้มันดีกว่าเดิมแล้วเพราะรู้สึกตัวเองห่วยมากในการทำงานวีดีโอ
ครับ มีอะไรแนะนำได้นะครับ
ส่วนเรื่องถ่ายภาพนิ่งยินดีให้คำปรึกษาครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้