สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 116789เข้าชม
  • 1230ตอบกลับ

แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
34
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีคับ ชื่อพลคับ พึ้งหัดเล่น  DSLR เป็นครั่งแรกคับ
ตอนนี้กล้องตัวแรกก็คือ Canon 600D คับ   ความจริงอยากเล่นมานานแล้ว
แต่รู้สึกว่ายังไม่พร้อม แต่ตอนนี้พร้อมแล้วคับ   ซื้อมาถ่ายนาฬิกาขายด้วยคับเป็นหลัก

แล้วก็ชอบถ่ายวิดิโอกับตัดต่อคับ

พึ้งซื้อ Lens Canon 50mm f1.8 มาด้วยคับ เดียวจะอัพผลงานให้พี่ๆติเตียนนะคับ

อันนี้อันแรกเลยที่ใช้ DSLR อันแรกของตัวเอง ใช้ iMovie ตัดต่อคับ

อันนี้สองพอเริ่มคล่องแล้ว

อันที่สามลองทำเป็นแนวๆหนัง ดูคับ

เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีค่ะ
มี canon 550d อยู่ ทำอะไรเกี่ยวกับภาพเคลื่อนไหวไม่เป็นสักอย่าง เข้ามาหาข้อมูลว่ามันทำยังไง ฝากตัวด้วยค่ะ
เงิน
69
ความดี
125
เครดิต
66
จิตพิสัย
153
จังหวัด
สุโขทัย
มือใหม่หัดตัดครับบบ
เงิน
24
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับผมชื่อบอลครับ
ใช้ 60 D อยู่เนื่องจากงบจำกัด เป็นมือใหม่ครับผม
แต่ก็มีรุ่นพี่ใจดีให้โอกาส ถ่ายงาน vdo บ้าง แต่ก็ค่อนไปทางไม่ดี TT กำลังพัฒนาตัวเอง ปัจจุบันเรียนมหาวิทยาลัย ปี 4 สาขากราฟิกดีไซน์ ครับ
มีความชอบด้านการตัดต่อ after effect แล้วก็ถ่ายภาพนิ่งกับ vdo ครับ ^^
เงิน
252
ความดี
299
เครดิต
209
จิตพิสัย
296
จังหวัด
เชียงราย
สวัสดีครับ
สมาชิกใหม่ครับ
ขื่อ โซตะ อายุ 20 ปี
นักเรียนทุนรัฐบาล เรียนด้านมีเดีย ที่ประเทศญี่ปุ่นครับ
มีความสนใจการถ่ายวิดีโอด้วยกล้อง DSLR มากครับ
ก่อนหน้านี้เคยทำวิดีโอแต่ใช้กล้องแฮนดี้แคมธรรมดาครับ
แต่ตอนนี้กำลังหัดใช้กล้อง DSLR ในการถ่ายอยู่ครับ
ถ่ายเอง แล้วก็ตัดต่อเองครับ ใช้พรีเมียร์ในการทำครับ
ยังไม่เก่งเท่าไหร่ ไว้มีผลงาน จะเอามาแบ่งปันให้ติชมครับ
ขอบคุณครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1179
ความดี
580
เครดิต
513
จิตพิสัย
624
จังหวัด
สวัสดีครับ แบงค์ครับ

ตอนนี้หลงรักการถ่ายวิดิโอ เลยพยายามศึกษาเกี่ยวกับด้านนี้ครับ
ยังไม่ได้ซื้อกล้อง DSLR จริงจังครับ อาศัยน้อง NEX-5 ที่มีถ่ายวิดิโอเอา
ใช้พรีเมียร์ในการตัดต่อและกำลังศึกษา AE เพิ่มเติมอยู่ครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
448
ความดี
1290
เครดิต
1200
จิตพิสัย
572
จังหวัด
นนทบุรี
สวัสดีครับ ผมชื่อ นนท์ สมาชิกน้องใหม่ เห็นเว็บนี้มานานมากแต่เพิ่งสมัคร
นักศึกษามหาวิทยาลัย กรุงเทพครับ ใครเรียยนอยู่ที่นี้ทักทายกันได้ เข้ามาพูดแลกเปลี่ยนความรู้กัน
รักงานศิลปะ งานเขียน ภาพถ่าย วีดีโอ เก็บความทรงจำ ชอบเกี่ยวกับเทคโนโลยีกล้อง มากๆ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับบบ
เงิน
24
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ ผมชื่ออัทธ์ รับผลิตงานด้านภาพและเสียงครับ (งานภาพเคลื่อนไหว) ก่อนหน้านี้ที่จะมารับผลิตเอง เคยทำอยู่ที่โปรดั๊คชั่นเฮ้าอยู่ 2 ปีครับ หน้าที่ดูแล และทำให้ได้ทุกอย่าง หรือเยอะที่สุดสามารถแทนนายได้ ครบองค์ของงานโปรดั๊คชั่น
หลังจากทำได้ 2 ปีก็ออกมารับผลิตเอง รับแทบทุกอย่างเลยครับ รายการโทรทัศน์ ภาพยนตร์โฆษณา วีดีโอพรีเซ็นเตชั่น ฯลฯ ทำออกอากาศ ช่อง 9 และ 11 ออกอากาศที่เคเบิ้ลก็มีครับ เคยผลิตรายการที่ต่างประเทศหลายเทป ฮ่องกง มาเก๊า สิงคโปร์ รัสเซีย ท่านใดมีงานประเภทนี้ให้รับใช้แจ้งได้นะครับ รายการโทรทัศน์ดูแลเรื่องโพสเซ็นเซอร์ช่องให้จนจบงานครับ
ปัจจุบันรับทำหลายอย่าง รับผลิตภาพยนตร์โฆษณา,รับผลิตวีดีโอพรีเซ็นเตชั่น,รับผลิตรายการโทรทัศน์ (ทั้งในและต่างประเทศ),รับผลิต 3D Animation,รับตัดต่องานทุกประเภท
ว่างๆทักทายคุยกันได้ทุกคนนะครับ ผมเป็นคนคุยง่ายไม่อีโก้ เป็นมิตรกับทุกคนครับ  
เพิ่งหันมาสนใจแนว DSLR เมื่อก่อนผลิตงานผ่าน BETA และDV มาตลอดฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับ
ขออนุญาติฝากไว้ให้ติชมกันครับ
www.sceneandframemedia.com
http://www.youtube.com/user/sceneandframemedia
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1299
ความดี
313
เครดิต
236
จิตพิสัย
289
จังหวัด
สวัสดีครับ  ผมชื่อตั้มครับ

กำลังศึกษาการถ่ายวิดีโอด้วยกล้อง DSLR ครับ
เงิน
34
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ผมชื่อ กอฟครับ เป็นสมาชิกใหม่ เพิ่งเริ่มทำงานเกี่ยวกับตัดต่อ เพลง วีดีโอ เลยมาหาและปรึกษาความรู้ในเวปนี้ครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีเพื่อนๆ พี่ๆค่ะ ชื่อหนูแพรค่ะ
วนเวียนป้วนเปี้ยนอยู่ในวงการทีวีมาสักพักแล้วค่ะ
อยากเป็นคนสร้างภาพที่มีคุณภาพค่ะ เลยมาขอศึกษาแลกเปลี่ยนความรู้กับเพื่อนๆค่ะ
เงิน
24
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
เชียงใหม่
ดีครับ ชื่อโม นะครับ  
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
652
ความดี
385
เครดิต
319
จิตพิสัย
389
จังหวัด
มหาสารคาม
สวัสดี ครับ ผม คารอส
ทำงานด้าน มัลติมีเดีย ทั้ง เบื้องหน้า และเบื้องหลังครับ เบื้องหน้า รับงาน ดีเจ พิธีกร  mc
เบื้องหลังถ่ายงาน vdo ทำรายการส่ง เคเบิลท้องถิ่น  แต่ยังด้อยประสบการณ์ครับ
ว่างๆ ขอคำแนะนำด้วยครับ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1138
ความดี
192
เครดิต
125
จิตพิสัย
178
จังหวัด
สวัสดี ครับ ผม บิ๊ก นะครับ
เงิน
36
ความดี
82
เครดิต
23
จิตพิสัย
110
จังหวัด
น่าน
สวัสดีครับ ชื่อสิทธิ์ครับ

เป็นครูอยู่ จ.น่าน และมีความชื่นชอบการถ่ายภาพและการทำภาพยนตร์สั้น
ตอนนี้ก็กำลังฝึกให้เด็กนักเรียนได้มีประสบการณ์การทำภาพยนตร์สั้นด้วย
ช่วยแนะนำประสบการณ์และความรู้ให้ด้วยครับ

ขอบคุณเวบที่ให้ได้มีโอกาสเป็นสมาชิกบ้านหลังนี้อย่างสูง
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้