สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 116769เข้าชม
  • 1230ตอบกลับ

แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
24
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ปทุมธานี
ซื้อ ป้อมครับ
ยังไม่เคยทำงานและใช้โปรแกรมตัดต่อมาก่อนครับ แต่กำรังศึกษาเพื่อเป็นอาชีพครับ
เงิน
34
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สุราษฎร์ธานี
ชื่อ ต้น ครับ เคยถ่ายรูปเล่นทั่วๆไปจนได้รางวัลครับ แต่ไม่ได้จริงจังเป็นอาชีพนะครับ ตอนนี้หันมาสนใจงานตัดต่อ vdo ซึ่งอาจจะทำให้ผมมีอาชีพได้ครับ พี่ๆน้าๆ ชี้แนะด้วยนะครับผม
เงิน
34
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ชื่อบอลครับ ทำงานด้านตัดต่อวิดีโอครับ พี่ๆท่านไหนสนใจก็ติดต่อได้นะครับ ^^
นี่แชลแนลผมครับ https://www.youtube.com/user/HomesVproduction ว่างๆลองเข้าไปดูได้นะครับ
เงิน
28
ความดี
81
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
ชื่อหมูครับ
กำลังศึกษาอยู่ครับ และสนใจทำหนังสั้นครับ
ฝากตัวด้วยนะครับ
เงิน
34
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีค่ะ
ชื่อเล่นๆ ช่วย ค่ะ
ทำงานอยู่บริษัท IPTV ในเมืองไทย บริษัท รับออกแบบและติดตั้งระบบ โทรทัศน์ผ่านเครือข่าย รูปแบบดิจิตอล ทั้งบนสายไอพี และสายเคเบิ้ล
ทำ CDN Streaming ในเมืองไทย เพื่อคนไทย
ให้สามารถเชื่อมโยงกับ CDN ต่างประเทศได้ไม่จำกัดค่าย

ท่านใดสนใจ ทำ CDN Streaming ขนาดเล็กขนาดใหญ่ติดต่อได้ค่ะ
Profile ตามหน้าเว็บไซต์นี้
Radical Enlighten

อีกงานทำสื่อประชาสัมพันธ์แบบพิเศษค่ะ เนื่องจากมีบริษัท เพื่อนๆ ที่ญี่ปุ่น รับออกแบบและดีไซน์งานประชาสัมพันธ์ที่เป็นดิจิตอล
ตามคอนเซ็ปต์ของงาน สนใจปรึกษาได้ค่ะ
เงิน
87
ความดี
107
เครดิต
44
จิตพิสัย
114
จังหวัด
สวัดดีครับ อ๊อฟ ครับ
อาชีพ editor & camera ครับ
ใข้โปรแกรมตัดต่อ premiere pro & final cut 7
และเป็น AI & Ps ครับ
ทำสายนี้มา 6 ปีครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ
oit
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
144
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
น่าน
ครับ ชื่อ โอ อยู่จังหวัดน่าน เริ่มต้นจาก ชอบถ่ายรูป ตัดต่อวีดีโอ แรกก่อเริ่มจากถ่ายรูปด้วยกล้อง DSLR แต่ติดที่ลบประมาณเรื่อง Option ไม่มีเงินซื้อ เลยหากล้อง วีดีโอ Handycam ถ่ายไปเรื่อย หัดใช้โปรแกรมตัดต่อทุกตัว พอมีความชำนาญ ก็มีเด็กๆ มัธยม เอางานมาให้ตัดต่อ ทำเอฟเฟคง่ายๆ แนวทางดูพวกพี่ๆมืออาชีพทำบาง ดูจากสารคดีมั้ง ดูบ่อยหัดจดหัดจำ หลัจากนั้น ก็รู้จักคนมากขึ้น ตอนนี้ก่อรับงานถ่ายทอดสดออนไลน์ ที่จังหวัดน่าน เช่น งานแข่งเรือประเพณี งานกิจกรรมต่างๆ ฝากเนื้อฝากตัวกับ เว็บ ดีดี ที่นี่ thaifilam และเพื่อนๆทุกคนทุกท่านด้วยนะครับ
[upload=1]
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
570
ความดี
596
เครดิต
517
จิตพิสัย
604
จังหวัด
ชื่อ ทองครับ
เคยกำกับหนังสั้นสมัยเรียนเรื่อง Duty code
เคยประกวดสื่อทางการแพทย์เข้ารอบ50คนครับ(แต่ไม่ได้เดินทางไปร่วมงานเพราะทางโรงพยาบาลส่งเรื่องช้าจองตั๋วรถไม่ทันT_T)
ประกวดภาพถ่าย canon ที่ภาพเคยโชที่เซ็นทรัลขอนแก่นไม่รู้ตอนนี้ยังอยู่ป่าววหัวข้อนางฟ้าตัวน้อยเข้ารอบ10คนไม่ได้ไปเพราะติดแข่งกอล์ฟอีก(ชีวิตวุ่นวายจริงๆ)
ปัจุบันทำงานเป็น นักแสดง และสตั้นแมนครับ ช่างภาพ และ อื่นๆ(ทำไปเรื่อยครับ)
กำลังมีโปรเจกใหญ่เตรียมตัวพบกันเร็วนี้ๆครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
800
ความดี
635
เครดิต
671
จิตพิสัย
674
จังหวัด
ผมชื่อ

นาย ธนาวัฒน์ ปิ่นหย่า ชื่อเล่น โอม
เริ่มต้นผมได้มีกล้อง Compact ของ Canon รุ่น IXUS จำรหัสไม่ได้แต่เป็นรุ่นท๊อปในช่วงนั้นและเป็นกล้องคอมแพคน่าจะอันดับต้นๆที่ปรับค่า f กับ iso ได้ด้วยโหมด M แต่ปรับได้ค่อนข้างไม่สะดวกเท่าไหร่ 555 และประเด็นคือยังไม่รู้จักกล้อง DSLR เลยด้วยซ้ำ ตอนนั้นได้กล้องมาช่วงมอต้นประมาณ ม2 ด้วยความที่เป็นของใหม่ ผมเล่นมันทั้งวัน ไม่เว้นแม้แต่เวลาเรียน เกือบโดนยึดหลายครั้ง จนจบ ม.2 ผมได้เอารูปพวกนั้นไปทำเป็นสไลค์ภาพโดยโปรแกรมพื้นๆเลยคือ movie maker แล้วใส่เพลงบิ้วๆไป ใส่คำที่ชวนทำให้ระลึกถึง ทำแบบนี้อยู่จบม.3 ก็ทำ จนกระทั่ง

จุดเปลี่ยนแปลงชีวิต ผมได้เข้าเรียนต่อสายอาชีวะ หรือ ปวช ช่วงปีหนึ่ง เป็นช่วงที่ยังไม่รู้จักใครมากมาย แต่มีชมรมๆหนึ่ง เป็นชมรมถ่ายภาพนั่นเอง ผมก็เข้าชมรมนี้และเจอเพื่อนๆมากมายที่มีความสนใจด้านการถ่ายภาพเช่นกัน

การที่ผมได้เข้ามาอยู่ในชมรม ในความคิดของผมตอนนั้น คิดว่ากล้องไม่สำคัญเท่าฝีมือหรอก กล้องอะไรก็ถ่ายออกมาสวยได้ทั้งนั้นแหละ อยู่ที่มุมมอง ใช่ครับมันเป็นอย่างนั้นจริงๆ กล้องมีผลแค่ทำให้มุมมองของเราสมบูรณ์ขึ้นเท่านั้นเอง...

หลังจากอยู่ไปได้ซักพัก เพื่อนผมได้ไปสอย 60D มา นั่นเปป็นจุดเริ่มต้นที่ผมคิดอยากจะซื้อใหม่เหมือนกัน ไม่ใช่ว่ากล้องที่มีมันไม่ดี แต่กล้องที่มียังไม่ตอบสนองการใช้งานจริงๆ  ตอนนั้นเริ่มพอรู้เรื่องกล้องขึ้นมาบ้าง ช่วงนั้นเป็นช่วงที่มีข่าว 70D ออกมาครึกโครม ปล่อยมาเป็นข่าวโคมลอยกันตรึม รอแล้วรอเล่า ไม่ออกสักที จัดมันเลย 60D ก็ได้หว่ะ

หลังจากนั้น พวกเพื่อนได้ตั้งทีมกัน และเริ่มรับงานจากคนรู้จักบ้าง อาจารย์ชวนบ้าง ก็ได้เริ่มทำงานจริงจังขึ้น หลังจากที่มีการตั้งชื่อทีมชื่อ SPTV (Shutter priority TV) ปัจจุบัน ใช้ชื่อ MEidia Production และกำลังพัฒณาฝีมือต่อๆไป ครับ

ปัจจุบันใช้อุปกรณ์
Canon 60D
แบต 2 ก้อน
Len 18-135 f3.5-5.6 IS
LED Youndnuo YN-300
Mic AJ รุ่นอะไรไม่รู้

อุปกรณ์ในอนาคต
3-Axis gimbal (ขอใช้ของ DYS ก่อน แล้วงบมาจะอัพเป็น RONIN หรือ Freefly)

ติดตามผลงานได้ที่
https://www.youtube.com/ShutterpriorityTV
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีพี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ thaidfilm ทุกท่านครับ
ชื่อต้นครับ น้องใหม่สำหรับวงการนี้เลย ยังไม่มีกล้อง DSLR ครับ มีแต่กล้องมือถือ แต่สนใจเรื่องการทำหนังสั้น
เนื่องจากไอเดียในหัวมันวิ่งมาบ่อย แต่ฝีมือการถ่าย การตัดต่อ ยังเป็น 0 อยู่ เลยมาขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ ๆ thaidfilm ด้วยคนครับ
เงิน
56
ความดี
103
เครดิต
44
จิตพิสัย
305
จังหวัด
ชลบุรี
สวัสดีค่ะ ... zaniim-f ค่ะ
เป็นนิสิต เอก โทรทัศน์ และ ดิจิตอลมีเดีย  
หลงรัก กล้อง DSLR เพราะงานประกวดค่ะ ไม่ว่าจะภาพนิ่ง หรือ VDO มันง่ายมากเลยค่ะ ชอบมาก หลงรักเลย แต่ก็ไม่ได้มีควารู้อะไรมากมาย อยากได้คำแนะนำ และ คำสอน จากพวกพี่ๆที่เล่นกล้องกันมาานแล้ว คือหนู ก็เป็นเด็กน้อย 55 คนหนึ่ง ที่ชอบถ่ายรูป เลือกเรียนสาขานี้ เพราะชอบจริงๆๆ ไม่ได้ตามเพื่อน อยากได้ความรู้จริงๆ จบมาก็อยากได้ทำงานที่ฝัน ที่ตรงสายที่เรียน อ่ะค่ะ ..... ให้คำแนะนำด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สมุทรปราการ
สวัสดีครับ ชื่อนนท์ ครับ เรียนภาพยนตร์ที่มศว ชั้นปีที่2ครับ มีความสนใจเรื่องกล้องตั้งแต่เรียนม.ต้น เริ่มเล่นDSLR ตัวแรกตั้งแต่ม.5 จับกล้องมา4ปีเองครับ และจะทำงานสายนี้ต่อไปเรื่อยๆ รู้สึกว่าตัวเองโชคดีที่พบตัวเองเร็ว และขอบคุณเวปThaidfilm สำหรับพื้นที่ในการหาความรู้และแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเรื่องกล้องและการถ่ายทำต่างๆครับ
เงิน
54
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
หวัดดีครับ จบวิศวะ ไม่มีพื้นฐานการถ่ายภาพ และวีดีโอเลย แต่ชอบและกำลังศึกษาด้วยตนเอง หาประสบการไปเรื่อยๆเท่าที่ งบ และ เวลาจะอำนวย ฝากชี้แนะด้วยครับ
เงิน
294
ความดี
230
เครดิต
121
จิตพิสัย
208
จังหวัด
ขอนแก่น
สวัสดีครับ ต้อมนะครับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2228
ความดี
959
เครดิต
852
จิตพิสัย
990
จังหวัด
สวัสดีครับ ผมมชื่อเพชรครับ ปัจจุบันทำงานเป็น ช่างซ่อมคอมครับ ความสนใจ ชอบถ่ายภาพ ถ่าวีดีโอ แต่งภาพและตัดต่อวีดีโอครับ โปรแกรมที่ใช้ Adobe ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้