สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2152เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

อยากทำ SuperSlowMotion ใน FinalCutProX อ่ะค่ะ!!!

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
3905
ความดี
2887
เครดิต
2809
จิตพิสัย
2834
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
มันต้องทำไงบ้างคะ มั่นใจว่าแค่ปรับสปีดมันไม่พอ แต่ก้อหาFreamblendไม่เจอ ใครพอทราบบ้าง Finalcut  ตัวนี้มันค่อนข้างใหม่อ่ะค่ะ ลองหาในกระทู้อื่นๆแล้วก้อไม่มี หรือเราไม่เข้าใจเองหว่า มีใครเชี่ยวชาญ ชำนาญ ช่วยบอกทีนะค๊ะ...รบกวนอีกแล้วๆๆ

เงิน
3905
ความดี
2887
เครดิต
2809
จิตพิสัย
2834
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2011-08-30
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 3 ต้นฉบับโพสโดย puyyi เมื่อ 2011-08-26 22:16  :
ผมใช้ทั้ง Final Cut และ Premier ครับโดยปกติจะเข้าไปทำในพรีเมียร์ครับเพราะหาของ Final Cut ไม่เจอ โดยใช้ Twixtor ครับ
ส่วนจะเนียนไม่เนียนนั้น อยู่ทีองค์ประกอบด้วยครับ เช่น ฉากหลัง ความเร็วของวัตถุและชัตเตอร์ครับ

ลองดูนะครับ

.......

ว๊าวววว!! โลกมันกล๊มมม กลมจิงๆนะคะ   ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ คุณปุ้ย (คิดว่าน่าจะไม่ใช่นามแฝง)  ชื่อเราก้อตรงตัวค่ะ บัวตอง มีเรื่องไปเมาท์กะพี่ไก่ละ ฮ่าๆๆๆ

แล้ว Twixtor นี่ถ้าเป็นCS3 ใช้ได้รึป่าวคะ? (เพราะเดี๋ยวนี้เค้าใช้CS5กันหมดแล้วอ่ะเนอะ)  คือจุดประสงค์จริงๆ เราอยากเอามาใช้ในงาน Pre-weddingน่ะค่ะ ยังอ่อนด๋อย ฝึกหัด ฮ่าๆๆๆ  แต่ก้ออยากจะลองอ่ะนะ  ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2635
ความดี
1874
เครดิต
1678
จิตพิสัย
1884
จังหวัด
ผมใช้ทั้ง Final Cut และ Premier ครับโดยปกติจะเข้าไปทำในพรีเมียร์ครับเพราะหาของ Final Cut ไม่เจอ โดยใช้ Twixtor ครับ
ส่วนจะเนียนไม่เนียนนั้น อยู่ทีองค์ประกอบด้วยครับ เช่น ฉากหลัง ความเร็วของวัตถุและชัตเตอร์ครับ

ลองดูนะครับ

ปล.เคยเห็นโพสเอ็มวีของ Lose Holiday จะบอกว่า ผมก็ทำงานที่เดียวกับพี่ไก่มือกลองครับ เหอ เหอ มีไรปรึกษาแลกเปลี่ยนความรู้ได้เลยครับ ว่าจะหาเวลาทำเอ็มวีให้พี่ไก่อยู่เหมือนกัลลล..
เงิน
3905
ความดี
2887
เครดิต
2809
จิตพิสัย
2834
จังหวัด
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 1 ต้นฉบับโพสโดย navaminnook เมื่อ 2011-08-26 13:17  :
สำหรับผมเคยทำด้วย After Effect อ่ะครับ ตัว Twixtor ช่วยได้เยอะเลยครับ ถ่ายที่ 720p 60 FPS แต่ผลคือภาพก็ยัง Blend เป็นบางครั้งแต่ในเรื่องความนุ่มนวลของภาพ น่าพอใจมากครับ

ลองดูได้นะครับ ผมเคยโพสไว้ครับ
http://thaidfilm.com/read.php?tid=6765

อ๋ออออ  Twixtor นี่ เคยได้ยินอยู่นะคะ ต้องลองๆ แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีSupport ให้กับ Finalcut ตัวใหม่รึยัง? เดี๋ยวเราจะลองไปมองหาดูค่ะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ  
เงิน
2128
ความดี
1561
เครดิต
1496
จิตพิสัย
1715
จังหวัด
สำหรับผมเคยทำด้วย After Effect อ่ะครับ ตัว Twixtor ช่วยได้เยอะเลยครับ ถ่ายที่ 720p 60 FPS แต่ผลคือภาพก็ยัง Blend เป็นบางครั้งแต่ในเรื่องความนุ่มนวลของภาพ น่าพอใจมากครับ

ลองดูได้นะครับ ผมเคยโพสไว้ครับ
http://thaidfilm.com/read.php?tid=6765
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้