สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1653เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

มีปัญหากับการ Export premiere pro ครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
10
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมอัดวีดีโอจากโปรแกรม Fraps แล้วนำไปแปลงเป็น .AVI ด้วยโปรแกรม FormatFactory

หลังจากนั้นผมก็นำไปตัดนิดหน่อย แต่พอ Export ออกมาแล้วภาพมันไม่เต็มจอ แถมยังไม่ชัด

มีวิธีแนะนำไหมครับ?

ปล. Premiere Pro cs6 นะครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3266
ความดี
2506
เครดิต
2386
จิตพิสัย
2993
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ตั้งค่า Export ไม่ถูกต้องครับ

ไม่ถูกไม่ได้หมายความว่าผิด แต่หมายถึง ไม่ถูกตามที่เราอยากให้เป็น ภาพก็เลยออกมาตามที่เราตั้งไว้

เลือก Codec, Container เช่น MP4 h.264
resolution คือขนาดกว้าง*สูง ของวีดีโอ (ขนาดวีดีโอน่ะแหล่ะ) เช่น 1280*720 (ดูพวก ratio ด้วย นี่ก็ทำให้มันไม่เต็มจอ)
bitrate นี่เรียกว่าตัวกำหนดคุณภาพเลย มันจะสัมพันธ์กับ resolution น้อยไปก้ภาพแตก มากไปไฟล์ก็ใหญ่เกิน

ดูตรงพวกนี้ไว้ครับ หลักๆ ที่ทำให้วีดีโอชัดหรือไม่ชัด
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้