สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2296เข้าชม
  • 6ตอบกลับ

การเลือกซื้อกล้องวีดีโอ ถ่ายในที่มืด

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
123
ความดี
182
เครดิต
123
จิตพิสัย
152
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
รบกวนสอบถามหน่อยครับ  ตอนนี้กำลังต้องการอยากได้กล้องวีดีโอที่สามารถถ่ายในที่มืดแบบที่แสงน้อยมากๆเช่นอย่างในป่า  หรือ ในสภาวะที่มีแสงน้อยๆหรือแทบไม่มีแสงเลย  อยากทราบว่ามีกล้องตัวไหนน่าสนใจหรือมีฟังชั่นการใช้งานแบบนี้บ้างครับ  ขอทราบรุ่นและราคาด้วยนะครับ  ผมแทบจะไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ  แต่งานที่ผมทำมันจำเป็นต้องมีกล้องวีดีโอแบบนี้ครับ  รบกวนชี้แนะด้วยครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
5355
ความดี
14867
เครดิต
11447
จิตพิสัย
37005
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 6#  โพสต์เมื่อ: 2014-02-27
ถ้าจะใช้ลักษณะงานแบบนี้แนะนำให้ซื้อกล้องส่องทางไกลแบบดิจิตอล
สามารถถ่ายในที่มืดได้แม้ไม่มีแสงโดยใช้ระบบแบบไนท์ช็อต (แสงสีเขียว)
ในตัวกล้องสามารถอัดลงการ์ดได้ในระบบhd โซนี่มีหลายรุ่นขึ้นอยู่ระยะซูมและ
ความกว้างของหน้าเลนส์ หรือจะซื้อกล้องส่องของจีนแดงก็ได้มีเยอะให้เลือก
กูเกิ้ลเลยคับมีรูปให้ดูเพียบ
เงิน
123
ความดี
182
เครดิต
123
จิตพิสัย
152
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2014-02-27
ขอบคุณครับคุณ teerasay  รบกวนด้วยนะครับ  เรื่องระยะโฟกัสถ่ายตอนกลางวันมันจะได้เหมือนตอนถ่ายกลางวันมั้ยล่ะครับ  ถ้ายิ่งซูมได้ไกลยิ่งดีครับ  แต่ผมก้ไม่รู้ว่างบประมารแค่นี้มันจะได้ประมาณไหนครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
6451
ความดี
5303
เครดิต
4795
จิตพิสัย
5633
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-02-27
ตอบกลับโพสต์ 3 โพสต์ของ (yuttt)
มีโซนี่รุ่นนึงอยู่ในงบ แต่ผมไม่แน่ใจว่ามันมี function night vision หรือเปล่า เดี๋ยวผมไปหาลอง แล้วจะมารายงานผลให้นะครับ

ป.ล. เวลาถ่ายนี่คือพี่ถ่ายจากระยะไกล ใช่หรือเปล่าครับ เพราะส่วนมาก night vision มันถ่ายได้แค่ในระยะ ที่ infared light มันส่องถึง
เงิน
123
ความดี
182
เครดิต
123
จิตพิสัย
152
จังหวัด
งบประมาณอยู่ระหว่างพันปลายๆถึงหมื่นกลางๆอ่ะครับ  พอจะระบุรุ่นและยี่ห้อมั้ยครับ  โดยส่วนตัวผมทำงานต้องประจำอยู่ที่ป่าตลอดเลยครับ  ไม่ค่อยได้มีเวลาเข้าไปตัวเมืองเท่าไหร่  ที่ต้องการกล้องลักษณะแบบนี้เพราะตอนนี้มันจำเป็นต้องใช้ตรวจและสังเกตการณ์ในยามค่ำคืนและเพื่อบันทึกเป็นหลักฐานในกรณีที่มีผู้ลักลอบกระทำความผิดด้วยครับ  งบประมาณผมสามารถขอได้เท่านี้เองครับ  ตอนนี้สิ่งที่ทำได้ก็คือหาข้อมูลจากกล้องก่อนที่จะไปซื้ออ่ะครับ  ยังดีที่ว่าที่ๆผมทำงานมันยังใช้เน็ทได้ครับ  รบกวนแนะนำด้วยนะครับ
เงิน
5355
ความดี
14867
เครดิต
11447
จิตพิสัย
37005
จังหวัด

จริงๆแล้วโซนี่มีหลายรุ่น ถ่ายในที่มืดไม่มีแสงอะไร แต่สามารถเห็นวัตถุนั้นได้
ไปดูที่ห้างเขามีโชว์ไว้ให้ดูอ่ะคับ แต่เป็นกล้องเล็ก
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
6451
ความดี
5303
เครดิต
4795
จิตพิสัย
5633
จังหวัด
ลักษะงานแบบไหนครับ มีงบประมาณเท่าไหร่ จะได้แนะนำได้ถูกครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้