สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1246เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

โปรแกรมไหนทำแบบนี้ได้ครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
นนทบุรี
ออกตัวก่อนครับว่าเป็นน้องใหม่ของเวบนี้ แต่เคยทำงานตัดต่อมาก่อนแต่เลิกไปซักพักแล้วฮะ ด้วยเหตุผลด้านสุขภาพ

แต่ทีนี้ไปได้โปรเจคมาจากคนรู้จัก คือเขาอยากจะทำทีวีภายใน ที่ภายใน 1 จอมีช่องรายการปกติของสถานีนั้นๆ ในขณะเดียวกันก็มีแถบประชาสัมพันธ์เรื่องราวขององค์กรด้วย ประภาณเฟรมภาพรายการข่าวอ่ะครับ จอหลักเป็นรายการปกติ สดๆ แถบข้างๆเป็นเรื่องประชาสัมพันธ์

ก่อนหน้าผมใช้ edius 4 ตอนนี้ไม่ได้ตมมันไปเวอร์ไหนแล้วไม่รู้ แต่ผมไม่คุ้นว่ามีฟังค์ชั่นนี้ มีพี่ๆน้องๆคนไหนแนะนำได้ไหมฮะว่าโปรแกรมไหนทำแบบนนี้ได้มั่ง

เงิน
49028
ความดี
67852
เครดิต
78389
จิตพิสัย
62308
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

พวก โปรแกรม Video Mixer (หรือ ฮาร์ดแวร์) จะทำ Overlay ภาพ หรือ กราฟฟิค ซ้อนไปขณะออกอากาศแบบ RealTime ได้ครับ ...
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
softdrink57 ความดี +1 2013-10-07 -
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
นนทบุรี
อ้างอิง
อ้างอิงโพสต์1 ต้นฉบับโพสต์โดยvfspostworkเมื่อ2013-10-07 11:54เผยแพร่ :
พวก โปรแกรม Video Mixer (หรือ ฮาร์ดแวร์) จะทำ Overlay ภาพ หรือ กราฟฟิค ซ้อนไปขณะออกอากาศแบบ RealTime ได้ครับ ...

อ่ะขอบคุณมากครับ มีแบรนด์ไหนแนะนำเป็นพิเศษไหมครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้