สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2921เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

SportDay'53 รร.จักรคำคณาทร ลำพูน

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
4334
ความดี
2401
เครดิต
1873
จิตพิสัย
4682
จังหวัด
เชียงใหม่

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
ขออนุญาต เอางานที่ฝึกถ่าย ฝึกตัด เล่นๆ มาให้ดูเพื่อความบันเทิงและขอคำชี้แนะครับ

ไหน ๆ คนเหนือก็เป็นสมาชิกอยู่ที่นี่มิใช่น้อย จึงเอางานกีฬาสีจักรคำ ลำพูนปีล่าสุดมาให้ดูกันครับ

ถ่ายไปตามความรู้สึก เพราะไม่มีความรู้เรื่องเทคนิคอะไรใดใดเลยครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
49028
ความดี
67852
เครดิต
78389
จิตพิสัย
62308
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

กล้องนิ่งดีครับไม่มีสั่น ...

มุมภาพมันทำให้ดีได้กว่านี้อีกมากนะ ลองครีเอจดู พยายามอยู่ให้ถูกที่ถูกเวลา หลาย ๆ ชอตมันตีเป็นภาพเสียได้เลย หางานประเภทเดียวกันมาดูเยอะ ๆ ครับ ...

จังหวะเวลามันขาด ๆ เกิน ๆ บางชอตไม่ควรคัตก็คัตซะแล้ว ผนวกกับการลำดับภาพ เหมือนยำไปยำมา โน่นทีนี่ที มันดูไม่เป็นเรื่องราว อาจต้องมีการเตรียมการกว่านี้สักหน่อย งานพิธีลองตรวจสอบกำหนดการ ก่อนออกไปให้ชัดในเรื่องไอเดียหัว อยากให้งานออกมาแบบไหน อารมณ์ไหน อยากจะพรีเซนต์อะไรออกมา ถึงเวลาก็เข้าไปใส่ให้เต็มตามที่คิดไว้ ปั้นชอตออกมาให้สวย พอถึงเวลาตัดก็ง่ายแล้ว ไม่งั้นก็สะเป่ะสะป่ะไร้จุดหมาย ...

สำหรับการฝึกถ่ายฝึกตัด ก็โอเคระดับนึงครับ เป็นกำลังใจให้ ...
[ แก้ไขล่าสุดโดย vfspostwork เมื่อ 2011-01-02 15:11 ]
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
18012
ความดี
15686
เครดิต
16044
จิตพิสัย
15903
จังหวัด
ขอนแก่น

"วายุฟิล์ม" ??
ใช่ทึมทำหนังสั้นรึเปล่าครับ ชื่อคุ้นๆ เหมือนเคยชมผลงาน
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้