สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 10599เข้าชม
  • 45ตอบกลับ

เอฟเฟค หยุดเวลา กับหนังสั้นก่อนเข้าไปทำอาหาร กับ ตี๋อ้วนชวนหิว  60 d

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
3170
ความดี
4848
เครดิต
4702
จิตพิสัย
6514
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 31#  โพสต์เมื่อ: 2011-12-28
ผมก็เคยเบื่อ ไม่เข้ามาตอบเวปนี้หลายเดือน ด้วยสาเหตุหนึ่ง
น้าตี๋อ้วน เปิดใจนิดนึง ที่ผมเข้ามาตอบ ไม่ใช่เพราะเป็นเพื่อนไก่เล็กเด็กจัดไฟอย่างเดียว
แต่ผมรู้สึกว่า การที่เราวิจารณ์อะไรจากมุมมองของเราเอง มันน่าจะพอทำได้ ดีเสียอีก ผู้ผลิตฯหากเปิดใจ นำไปพิจารณานิดนึง แต่ไม่ต้องทำตามก็ได้

กรณีนี้ ตาไก่ไปวิจารณ์สิ่งที่นอกเหนือจากกระทู้ ทำให้น้าตี๋อ้วนมีอารมณ์(อ่าส์...) ก็จัดว่าผิดวัตถุประสงค์ และยอมขอโทษแล้ว
น้าตี๋อ้วน อย่าเพิ่งรู้สึกว่า พวกเล่นเนท เล่นเวปนี่เค้าไม่มีตัวตน รอจังหวะถล่มใส่เอามันส์ สะใจวัยเช กูวาราอย่างเดียวสิครับ เวปนี้ผมว่าสมาชิกจับต้องได้เยอะแยะ เพราะมันเป็นเวปเฉพาะทางโปรดักชั่นจริงๆ แต่ละคน(ขอเหมา)ก็ไม่ค่อยจะปกติกันสักเท่าไหร่ คิด-เขียนอะไรๆจึงออกจะแปลกๆกว่าเวปอื่นๆ

สี่แยกไฟแดง มันอยู่เฉยๆของมัน ทั้งวันทั้งปีก็ยังโดนด่า นับประสาอะไรกับคนของประชาชนอย่างน้าตี๋อ้วน หันซ้ายก็ผิด ก้มหน้าก็ไม่ถูกใจ 
น้าตี๋อ้วน เปิดใจหน่อย แล้วคิดว่า พวกเราไม่ใช่ศัตรูกัน พวกเราทำงานเหมือนกัน พวกเราก็เคยโดนวิจารณ์งานเหมือนกันแหละ

มาๆ เข้ากระทู้มั่ง 
งานที่น้าเอามาให้ดูนั้น ส่วนตัว ผมชอบ เพราะผมชอบอะไรที่มันแหวกๆ ไม่ต้องยึดหลักตายตัว(เพราะผมไม่ได้เรียนมาทางนี้ อิอิ )
CG แบบไม่สมจริง ไม่ถือ เน้นเอามันส์ก็พอ ส่วนตัวรายการอาหาร ผมไม่เคยดูมาหลายปีมากๆ ไม่ขอพูดถึง

ขอนอกเรื่องอีกหน่อย ผมชอบ "ปลดหนี้" นะ ชอบดูอารมณ์ผู้ร่วมรายการ ชอบดูเวลาเค้าดีใจ เวลาเค้าเสียใจ ได้รู้ว่า "แพ้ไม่ว่า ถ้าเต็มที่แล้ว" (แต่น้าตี๋ก็หยวนๆมั่งฮี่) 

ปอลิง ฝากคลิปนี้ล่ะกัน ผมเอาไปลงพันทิบ แปร้บเดียว ผมโดนจวกเละ กลายเป็นคนไม่รักชาติไปเลย ทั้งๆที่นี่มันเป็นการ์ดเกมส์นะเธอว์ แรกๆก็โฮโม๋ เอ้ย โมโห!! พอจัดหนักให้แฟนสองดอก ผมก็อารมณ์ดีขึ้น กรั่กๆๆๆๆ กลับมาลองอ่านๆข้อความเหล่านั้น ลองเอามาคิดดู เออ เราเอางานไปให้เค้าดูเองนี่หว่า จากนั้นเค้าจะพูดอะไรมา ก็ต้องเปิดใจรับฟังบ้างล่ะ ทำใจนิ่งๆ เดี๋ยวหญิงก็กรี้ดเอง

บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
rotcerid ความดี +7 2011-12-28 ศึกไหม !!!
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
4358
ความดี
3822
เครดิต
3761
จิตพิสัย
3166
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 30#  โพสต์เมื่อ: 2011-12-28
แก้ไขด้านบน  พิมพ์ผิด   เหรียญมี 2 ด้าน
  เอ่อ   แจ้งลบกระทู้ทำไงฟ่ะ ปกติ ได้แต่เข้ากูเกิ้ล  
เล่นเฟสบุ๊ค  ดูรูปโป๊
ไม่เคย โพส แพส อะไรกะเค้าหรอก  เอ้า มาบอกที พี่น้องคร๊าบบบบบบ

[ แก้ไขล่าสุดโดย teeuan เมื่อ 2012-01-12 23:32 ]
เงิน
4358
ความดี
3822
เครดิต
3761
จิตพิสัย
3166
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 29#  โพสต์เมื่อ: 2011-12-28
ตี๋อ้วน    เป็นไงเฮียที่เล่าให้ฟัง  
โน๊ส       กูว่ามึงนี่ว่างมากนักหรือไง ลำพังถ่ายรายการ 7 วัน มึงกับงานพิธีกร มึงยังไม่พอ ( ดอดไปเล่นเน๊ต หาเรื่องหนะมึง)
             ไหนจะดูแลบริษัท คิดงานให้นาย  ออกกองถ่าย คิดมุขให้ทุกคน  ทำรายการตัวเอง กูฟังแล้ว  มึงนี่หาเรื่องเข้าไปหมู่บ้านเค้าเอง
ตี๋อ้วน    ก็เห็นเวปมันดี มีความรู้  เคยสั่งซื้อของในนี้ น้อง ๆ มันตัดคลิปหนังสั้นมาให้ตลกดีเลยกระแดะ เอามาโพส กะเค้ามั่ง
             ทั้งที่โพสไม่เป็นหรอกกดไป 3 ดอก ไม่รู้อะไรกับเค้าหรอก รูปโพไฟล์ยังเปลี่ยนไม่ได้จนวันนี้
             นอกจากโดน ผู้ดูแลเวปว่าแล้ว เจอคนมาซัด นอกเรื่องนอกประเด็น เลยโมโห  (คนไม่เคย ได้เสียครั้งแรกหนะเฮีย)
โน้ส       แล้วไง เจ็บอวัยวะ สิมีง  พวกเราผ่านตรงนั้นมาแล้ว ให้น้อง ๆ เค้าไปสนุกกันในเวป กูเข้าใจมึงแค่อยากลองหนุก ๆ ครั้งแรก
             ไอ้ตี๋ อย่าเข้าไปโลกไซเบอร์ มันน่ากลัว  มึงนี่โง่จริง ๆ  เฟะบุ๊ เฮียเป็นแสนต่อวันมานั่งสนใจทุกคนตายห่าพอดี เหลา
             แล้วมึงเช็คยังเค้าเป็นใคร  (เที่ยวไปตอบโน่นนี่นั่นกับเค้าแล้วเชื่อมั้ยว่าเป็นมึง) แล้วเค้ามีตัวตนอะป่าว
ตี๋อ้วน     อ๋อมี เช็คดูแล้ว โธ่ตอนแรกนึกว่าน้อง ๆ นักศึกษา หรือวัยรุ่น จิง ๆ แม่ง แก่ เผลอๆ ใกล้เคียงกับเราอะเฮีย  ที่สำคัญ เพื่อนกันหมด
             ไก่เล็กที่เล่าเป็นคนสงขลา  มีลูกมีเมียทำงานตัดต่อ เพื่อน Alpha เป็นเพื่อน hajiggฯลฯ และอีกเยอะแยะ  ช่างเถอะเฮียเล่าให้ฟังขำ ๆ
โน้ส       เชื่อกูออกมาเหลา  อย่าทำตัวเป็นเซาะกราว  มึงไปบอกน้องให้ลบกระทู้มึงซะ
ตี๋อ้วน    หาเรื่องเดะเฮีย แม่งโพสเองยังทำไม่เป็น  โพสวีดีโอให้ดู ยังโดนมาด่ารายการ  ขืนไปลบกระทู้ ไม่โดนอีก เหรอ ที่สำคัญทำไม่เป็น 555
            เหรียญมี 2 นะเฮีย  แต่ก็ดี  ถ้าคลื่นลมสงบ เราก็จะไม่พบนักเดินเรือที่ยิ่งใหญ่  555
โน้ส      เอา ๆ  ร้องเพลงปลอบใจกันไป  (ช่างเขาเถอะ ปล่อยเขาไป)  ไปปลดหนี้ ทำกับข้าวเถอะมึง  มึงกะกู คนน่าจะรักทั้งประเทศ อย่าใส่ใจ
            ไม่ใช่วิถีของเรา  ทำงานเราดีกว่า  เป็นเข็มชั่วโมง แบบคุณตันบอกสิมึง อย่าลงไปเป็นเข็มวินาที  (หาเรื่องจิงมึงไอ้อ้วน )
            จะปีใหม่แล้ว ให้มันผ่านไป ๆ หาอะไร แด๊ก กันดีก่า  เหลา  
ตี๋อ้วน    แทงยู เฮีย  อย่างงี้ต้องบอกน้อง ๆ ในเวปว่า  ระวัง  ระวัง ผม     ผมจะไม่เข้าไปแล้ว  555  
โน้ส      กูว่า  เอาไปใช้กับ หญิง ดีก่า  คุณ ๆ  ระวังผม  ผู้หญิงก็ต้องงง ปัดหรือจับผมนึงว่ามีอะไร จากนั้น
ตี๋อ้วน โน้ส  (พูดพร้อมกัน)   ระวัง ผมรักคุณ  555555555555

(บทสนทนากันเพื่อนที่ไม่ใช่โลกไซเบอร์  มีตัวตน สัมผัสได้ มีชื่อเสียง มีน้ำใจ  ช่วยเหลือ แบ่งปัน ให้กับคนทุกคนในประเทศ มานานแสนนาน )
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 2 คะแนน ซ่อน
job4922 ความดี +1 2011-12-28 -
rotcerid ความดี +7 2011-12-28 ลมสงบ ไม่พบนักเดินทาง
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
14599
ความดี
12923
เครดิต
12551
จิตพิสัย
17024
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 28#  โพสต์เมื่อ: 2011-12-28
    ต้องขอบคุณพี่ตี๋อ้วนด้วยครับที่แนะนำสิ่งดีๆๆเข้ามาในชีวิต ต้องขอโทษที่ผมนอกประเด็นมาวิจารณ์สิ่งที่นอกเหนือจากคลิป คลิปอ่ะดีแล้ว เปิดหัวรายการมาอ่ะดีแล้ว  ผมเลยบอกต่อว่าอยากให้เนื้อหาข้างในอ่ะมีการปรับเปลี่ยนบ้าง ตามเหตุและผลครับ
   ส่วนรายการปลดหนี้ผมดูมาหลายตอนครับ อันนี้ผมชื่นชมทีมงานครับ ไม่ขอติหนิ สิ่งที่พี่ทำคือสร้างชีวิตและโอกาศดีๆๆในสังคม คนดูทั้งประเทศช่วยลุ้นกับคนที่มีโอกาส ทำได้บ้าง ไม่ได้บ้าง แต่เราช่วยกันกับ รายการแบบนี้แหละ ที่ผมอยากให้มีในสังคมไทยครับ
   ส่วนรายการอื่นๆนอกเหนือจากตี๋อ้วนและปลดหนี้ไม่เคยดูเพราะช่วงเวลาอาจจะไม่ตรงกันก็ไม่พูดถึงนะ
    ผมไม่ใช่คนเก่ง แต่ผมเป้นคนมอง เป็นคนตัดต่อ พอจะเห็นจุดเด่น จุดด้อยของแต่ละรายการ อายุก็เลข 3 กลางแล้ว วุฒิภาวะเลยจากความเป็นวัยรุ่นและล่ะ ประสบการณ์ในการทำงาน ก็คาดว่ามิใช่น้อย เจอทั้งงานเล็กและงานใหญ่  แต่ทุกงานเราทำด้วยความตั้งใจและรักในสิ่งที่ทำ จนทำให้เรามีงานทำทุกวันนี้
    ผมไม่เคยแสดงอาการเกรียนในเวบบอร์ด หรืออวดอ้างว่าผมเก่ง ผมมีหน้าที่แนะนำน้องๆในกระทู้ที่ผมชอบและเค้าตั้งใจที่จะทำครับ  ผมมาพลาดตรงของพี่ตี๋แหละ ที่ผมดันกดทีวีและเจอตลอดก่อนออกมาทำงาน  และเห็นจดจำ รูบแบบรายการของพี่ พอดีพี่มาโพส ผมเลยได้จังหวะ ขอแนะนำ โดยมิได้คิดอะไรมากมาย ก็ถือซะว่าผมผิดครับ ผมต้องขอโทษอย่างมากครับ ที่แนะนำแบบผิดที่ผิดเวลา
    ส่วนเรื่องงาน ขอบคุณพี่มากครับ ที่หยิบยื่นสิ่งดีๆมาให้  ผมเชื่อว่าผมมีความสามารถมากพอครับ ที่จะทำงานให้พี่ได้  แต่ไม่อยากเพิ่มงานให้ตัวเองครับ งานที่ทำตอนนี้ ตลอด 30 วันถ้าไม่ขี้เกียจมีให้ทำทุกวันครับ วันๆนั่งกดแต่คีย์บอร์ดและตบหัวตัวเอง ความสุขที่ได้จากการทำงาน และเงินที่ได้รับ มันมิอาจสร้างความสุขที่แท้จริงในครอบครัวได้ครับ เวลาที่เหลือน้อยนิด ในช่วงเวลานี้ผมขอทุ่มเทให้ครอบครัวครับ   อย่าชวนให้ผมไปทำรายการเลย เพราะผมรู้อยุ่แล้วว่าจะเกิดอะไรขึ้น ผมขออยู่เบื้องหลังมองดูผลงานของตัวเองและคนอื่นๆดีกว่าครับ  เอาเป็นว่าถ้าพี่ไม่มีคนช่วยตัดหรือมีงานเร่งด่วนพี่ใช้บริการผมได้ครับ ผมยินดีรับใช้ครับ ขอบคุณที่ได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นและวิจารณ์ตัวตนซึ่งกันและกันครับ
เงิน
11061
ความดี
14662
เครดิต
16306
จิตพิสัย
13082
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 27#  โพสต์เมื่อ: 2011-12-28
ตัวจริงหรือนี่555
ทำได้แค่นี้ก็เก่งแล้ว
ผมยังงมโข่งอยู่เลย แค่ตัดต่อเนียนๆยังลำบาก555
ว่าแต่มาปลดหนี้ให้ผมหน่อยสิครับ
เงิน
17484
ความดี
21172
เครดิต
24569
จิตพิสัย
18749
จังหวัด
จันทบุรี

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 26#  โพสต์เมื่อ: 2011-12-28
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 25 ต้นฉบับโพสโดย joe_wehouse เมื่อ 2011-12-28 03:51  :
ผมเคยตัดงานให้พี่ตี๋อ้วนนะครับ รายการนี้แหล่ะ เทปแรกๆ พี่เค้าใจดีและให้โอกาสในการทำงานนะครับ

คุณไก่เล็กหากอยากปรับส่ิงที่คิดว่าไม่ดี การเข้าไปตัด ไปปรับ ไปแก้ คือเรื่องที่ควรทำนะครับ ^^ พี่เค้าชวนแล้วนะ

ผมอ่านกระทู้ดราม่านี้แล้วก็เห็นด้วยกับทั้งสองฝั่งในบางประเด็น ก็มีถูกบ้างผิดบ้างในทั้งคู่
.......

ครับ พูดถูก
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
2136
ความดี
1692
เครดิต
1642
จิตพิสัย
1462
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 25#  โพสต์เมื่อ: 2011-12-28
ผมเคยตัดงานให้พี่ตี๋อ้วนนะครับ รายการนี้แหล่ะ เทปแรกๆ พี่เค้าใจดีและให้โอกาสในการทำงานนะครับ

คุณไก่เล็กหากอยากปรับส่ิงที่คิดว่าไม่ดี การเข้าไปตัด ไปปรับ ไปแก้ คือเรื่องที่ควรทำนะครับ ^^ พี่เค้าชวนแล้วนะ

ผมอ่านกระทู้ดราม่านี้แล้วก็เห็นด้วยกับทั้งสองฝั่งในบางประเด็น ก็มีถูกบ้างผิดบ้างในทั้งคู่

แต่คุณไก่เล็กครับ...การวิจารณ์แรงๆผ่านเว็บ มันอาจทำร้ายคนทำงานอีกคนได้นะครับ T T (ถ้าผมโดนก็คงฉุน)

และพี่ตี๋อ้วนครับ ในโลกไซเบอร์ การตอบกลับแรงๆ ไม่เป็นประโยชน์ครับ จะโดนถล่มแสียมากกว่า (ส่วนใหญ่เป็นเช่นนั้น)

ใจเย็นๆกันเถิดครับพี่น้องห้องไทยดีฟิล์ม การเก ทับ บลัฟ เกรียน ไม่ช่วยอะไรหรอกครับ นอกจากความสะใจ

วิจารณ์อย่างพี่-น้อง เพื่อน-ฝูง คนร่วมอาชีพกันเดียวกันดีกว่า

พูดวิจารณ์ให้สามารถนำไปพัฒนาต่อได้ ไม่ทำร้ายหัวใจกัน...น่าจะพอแล้วนะครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 3 คะแนน ซ่อน
kundech ความดี +1 2012-01-03 ถูกใจหลายๆ
ihereboom ความดี +1 2011-12-28 -
job4922 ความดี +1 2011-12-28 -
เงิน
39418
ความดี
31452
เครดิต
30299
จิตพิสัย
73899
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 24#  โพสต์เมื่อ: 2011-12-28
kailek เปลี่ยนวิกฤิตเปนโอกาสให้ได้นะ โอกาสมาแล้ว

ลายเซ็นที่เเพื่อนทิ้งไว้ ทำงานแล้ว

เงิน
4358
ความดี
3822
เครดิต
3761
จิตพิสัย
3166
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 23#  โพสต์เมื่อ: 2011-12-27
รายการใหม่ เกิดขึ้นแล้ว ตี๋อ้วนชวนดราม่า 555 (ออกทะเลไปไหนแล้ว)

วิจารณ์ได้ ที่ลงคลิปไปก็ให้วิจารณ์ในคลิปที่ลงนั่นหละ แต่ก็งงน้องไก่เล็กไปวิจารณ์ เรื่องอะไร
ร้านอร่อยไม่อร่อย รายการ ad เยอะ  ทำไมไม่วิจารณ์คลิปที่เอามาลงหละเหมือนน้อง impeus
เพราะเราไม่ได้เอารายการมาลงให้ดู  วิจารณ์รับได้อยู่แล้ว สบายมากยินดีและขอบคุณ คลิปหนังสั้น
ที่เอามาลงเป็น เอฟเฟคที่ลองทำ ก็เลยเอามาให้ดู  ขอคำแนะนำติชม ในคลิปนี้ ไม้่ได้ขอให้วิจารณ์รายการ
แต่น้องไปไหนอะ  วิจารณ์อะไร  ร้านไม่อร่อย ใส่ผงปรุงรส อะไร งง  เอ้าย้อนไปดูคำพูดตัวเองสิ

kailek  พูดไว้  ให้ผมพูดในฐานะคนดูมั้ย ข้างใน มัน fake ครับ ดูน่าเบื่อมาก พูดจริงๆ ไม่ได้รู้สึกว่าอยากเข้าไปกินเลย ทำมัยรู้มั้ย...คนอื่นอาจจะไม่ได้รุ้สึกอย่างที่ผมรู้สึก รายการเน้น ad จนดูน่าเกลียด ชื่นชมกันเข้าไป ชื่นชมจนทำให้คนดูอย่างผมเบื่อ

ไม่มีในคลิปที่เอามาให้ดูเลยนะ  ผมไม่ได้เอาคลิปรายการมาลง( เอ้าไปดูคำพูดที่ตัวเองพูดต่อ)

kailek      ผมไม่รู้หรอกนะว่าทุกที่อร่อยจริงมั้ย โลเคชั่นจะดีแค่ใหน ความนิยมชื่นชอบในความอร่อยมากมายเพียงใด ที่แน่ๆๆผ่านรายการนี้บอกอร่อยหมด

ก็ไม่เกี่ยวกับเอฟเฟค หยุดเวลา ที่เอามาให้ดู  อร่อยจริงอะไร ไม่มีนะ ในคลิปไม่มี มีแต่ละคร โดดหลบลูกปืน
แล้วรายผมก็ไม่เคยบอกอร่อยหมด  งง ได้ดูรึเปล่า  ไม่นะ ถ้าไม่อร่อย ก็จะบอกให้มาลองดูเอง
แล้วคุณก็บอกเองว่่าไม่รู้อร่อยอะป่าว แสดงว่ายังไม่เคยไปกินอะสิ

ส่วนที่โพส 3 ครั้ง ก็เพราะโพส วีดีโอครั้งแรก ก็ยอมรับไปในกระทู้ ขอโทษคนดูแลแล้วว่า ทำไม่เป็นก็กด ๆ
ขออำภัยไปแล้วอ่านด้วยนะน้องนะ  กระทู้แรก ๆ  

ไม่ได้อวดอ้าง ว่าเก่ง หรือ อีโก้หรอก เพียงแต่งงว่าน้อง kailek วิจารณ์ไม่ตรงคลิปที่ลง ออกทะเลอะ เกรียนอะ

ชอบเวปนี้นะเป็นเวปที่ดี และมีน้อง ๆ ที่เชียงใหม่ช่วยกันดูแลเยอะ แต่ขอบอกว่า เราควรจะเอาผลงานมาดู
แล้วแลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน  วิจารณ์ให้ถูกประเด็น  ก็เท่านั้นเอง  ขอโทษถ้าไม่ถูกใจ ในคำพูดที่โมโห
พี่คงไม่ต้องมานั่งอวดศักดาอะไรหรอก แค่อยากมาพูดคุย หาอะไรใหม่ ๆ แต่ครั้งแรกที่โพสวีดีโอแบบไม่เป็น
ก็เจอน้องไก่เล็ก วิจารณ์งานไม่ตรงกับงานที่เอามาลง ก็เท่านั้นเอง
ก็เลยสั่งสอนในฐานะรุ่นพี่ ว่าอย่า ๆ เที่ยววิจารณ์ ถ้าเราไม่รู้ ตื้นลึกหนาบาง  ต้องรู้จริงก่อน ถ้าข้องใจมากเดี๋ยวพี่
จะโทรไปหา ไม่ต้องดราม่า ถ้าทำงานเก่ง จบงานได้มาคุยกัน ตอนนี้มีงาน ล้นมือ อีก 3 รายการ  
นอกจาก ปลดหนี้  ตลบหลังตลาด ตี๋อ้วนชวนหิว  ทรูวิชั่น  และ จะทำใหม่อีก 3 รายการ
ผลงานมันต้องพิสูจน์ เอาโพไฟล์มาดู มาคุยกันมั้ย  พูดในเวปไม่เวิร์ค เจอของจริง คนอื่นจะได้ไม่ต้องวิจาร์ณ์
ถ้าพร้่อมตอบมา พี่กล้าจ้าง อยู่แล้วถ้างานน้องดีจริง  อย่ามาทะเลาะตอบไปมาในเวปดีกว่า
มาเลย คุยกันถ้านายเก่ง มาคุย แล้วลุยงานกัน จะได้ช่วยกันมาพัฒนาวงการทีวี เหมือนที่พูดไง มาทำจะได้รู้
มามั้ย ตอบมา  หรือจะให้โทรไปเชิญ ว่ามาน้่อง

บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
เงิน
5887
ความดี
4755
เครดิต
4585
จิตพิสัย
4638
จังหวัด
ขอนแก่น
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 22#  โพสต์เมื่อ: 2011-12-27
เงิน
9933
ความดี
7297
เครดิต
6890
จิตพิสัย
8542
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 21#  โพสต์เมื่อ: 2011-12-27
ผมว่าไปๆ มาๆ เอารายการมาโปรโมท คนจะดูน้อยลงเพราะ จขกท. ดันอีโก้จัด
เงิน
21774
ความดี
14792
เครดิต
14177
จิตพิสัย
24522
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 20#  โพสต์เมื่อ: 2011-12-27
สวัสดีครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชื่นชอบในการเสพดราม่าครับ ยอมรับอย่างตรงไปตรงมา เพียงแต่ผมชอบดราม่าที่ถกเถียงกันด้วยเหตุผลและเนื้องาน เพื่อเป็นการพัฒนาให้งานในสายนี้ก้าวหน้ามากขึ้น
เรื่องรูปแบบรายการหรือเอฟเฟคหรือการตัดต่อ คิดว่าคงไม่วิจารณ์ถึงแม้ว่าคุณพี่ตี๋อ้วนจะมีการบอกไว้ว่า เพิ่งลองทำ ติชทด้วยนะคร๊าบ ก็ตาม เพราะดูจากการอ่านคอมเม้นแล้วท่าทางจะแตะไม่ได้ อีกทั้งด้วยประสบการณ์ที่คุณพี่ตี๋เล็กบอกมา ทำให้รู้ว่าตัวผมเองนั้นยังอ่อนด้อยกว่าเยอะมากเพราะฉะนั้นเพียงเสียงเล็กๆคงไม่เหมาะเท่าไหร่นัก
แต่ที่ผมอยากจะแตะคือ แนวคิดครับ ผมเข้าใจครับว่าทุกคนรักในงานของตัวเองเหมือนกันทุกคน แต่จะดีกว่ารึเปล่าถ้าหากว่าเราเปิดมากขึ้น ยอมรับความเห็นของคนอื่นมากขึ้น มันจะช่วยพัฒนาหลายๆอย่างในวงการมากขึ้นครับ คนวิจารณ์เขามีสิทธิ์ในการวิจารณ์ มีผู้ใหญ่คนนึงเคยบอกกับผมไว้ว่า ไม่มีงานไหนหรอกครับที่คนดูจะชอบทั้งหมด ยังไงซะก็ต้องมีคนไม่ชอบบ้าง แล้วเราเองนี่ละที่ควรเอาความเห็นของคนที่ไม่ชอบมาพัฒนาตัวงานของเราให้ดีขึ้น ไม่ว่าจะเป็นคนทำงานสายนี้หรือไม่ เมื่อเขาเป็นผู้ให้คำวิจารณ์สำหรับผมนั้นเขาคือผู้ชมครับเพียงแต่จะแตกต่างกับคนอื่นตรงที่รู้ระบบในสายงานมากกว่าเท่านั้นเอง
จะคนรุ่นใหม่หรือคนรุ่นเก่าผมว่าตรงนี้ไม่น่าเอามาวัดหรือเอามาใช้ในการข่มกันสักเท่าไรนัก ผกก.บางคนก็รุ่นใหม่แต่ทำงานดี โปรดิวเซอร์บางคนก็รุ่นใหม่แต่รู้เยอะ เพราะงั้นผมว่าเรื่องนี้ไม่น่าจะช่วยในการชี้ชัดว่าคนรุ่นเก่าต้องเก่งเสมอ คนรุ่นเก่าแนวคิดจะดีกว่าเสมอ อยากให้เปิดใจให้กว้างๆครับ เว็ปนี้เป็นเว็ปที่ดีครับมีคนกล้าคิดกล้าตอบ ช่วยกันพัฒนาไปด้วยกันถ้ายอมรับความเห็นกันได้ หรือจะมีความสุขมากกว่ากับการที่มีแต่คนมาอวยมีแต่คนมาชมละครับ สมัยนี้รายการจากแนวคิดของคนรุ่นใหม่ก็อยุ่รอดหลายรายการนะครับ ในทางกลับกันรายการของคนรุ่นก่อนก็ร่วงหลายรายการครับ เลิกพวกลัทธิเก่าใหม่กันเถอะครับ โตๆกันแล้วรักงานสายนี้เหมือนๆกันหันมาร่วมกันช่วยพัฒนางานดีกว่าครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 5 คะแนน ซ่อน
jc99008jc ความดี +1 2011-12-31 -
ihereboom ความดี +1 2011-12-27 -
ake ความดี +1 2011-12-27 -
kailek ความดี +10 2011-12-27 ผมชอบแนวคิดคุณ
rotcerid ความดี +7 2011-12-27 กลับมา ยั๊ง เทพ !!!
เงิน
14599
ความดี
12923
เครดิต
12551
จิตพิสัย
17024
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 19#  โพสต์เมื่อ: 2011-12-27
    กลับมาดราม่าต่อดีมะ หลังจากได้นอนพักผ่อน อย่างสบายอารมณ์ เมื่อวานส่งงานลูกค้าไป 2 ชิ้น ได้รับคำขอบคุณอย่างเป็นทางการจากลูกค้า
มีค่ามากกว่าสิ่งใดๆ (ได้ทั้งเงินและคำขอบคุณ)ปลื้มใจชะมัด
    ตอนนี้มีงานอีก 2 ชิ้นต้องส่งก่อนปีใหม่ มันเป็นงานเล็กๆ แค่งาน supercar thailand เอง สรุบงานให้เค้ารับมา 4 ปีและละ รายได้น้อยนิด แค่เค้าเจียดมาให้ก็เท่านั้น ภูมิใจจังที่ได้ทำ เพราะเราเป็นฟรีแลนซ์ ที่ยังมีคนจ้างให้ทำทุกวัน ทำไป เท่าที่ีจะมีแรงทำ เสียงโทรศัพย์มันดังทุกวัน ไก่ว่างมั้ย จบงานให้หน่อย ไม่เข้าใจว่าทำมัย แต่มันไม่เคยขาดเลย
    เหตุที่ลายเซนต์ ใส่เบอร์โทรศัพท์เข้าไปด้วย  ไม่ได้หวังว่าอยากได้งานหรอกนะพี่ บอกตรงๆ แค่อยากให้เค้ารู้ว่ายังมีผมอีกคนนะที่รับทำงานแบบฟรีแลนซ์  อย่างน้อยเค้าเปิดช่องทางให้เรา เราก็ใช้โอกาสตรงนี้เปิดโอกาสให้ตัวเอง จะมีงานจากตรงนี้หรือไม่ เราไม่รู้ แต่ที่รู้คือเราทำไปแล้ว
ก็เราไม่อยากทำงานบริษัทนิ ตัดงานให้ตายสิ้นเดือน15000  แทบไม่ได้หลับไม่ได้นอน แต่พรีแลนซ์อย่างผม นอนบ้างพักบ้าง เลียงลูกบ้าง มีความสุขที่ซู๊ด เดือนนึงเกือบ 6 หลัก จะให้ผมเลือกอะไรล่ะ  อ้อ และที่สำคัญผมไม่ใช่คนเก่งนะ แค่ทำได้ จบงานได้ และกล้ารับคำวิจารย์จากหลายๆคนครับ  
     ส่วนประเด็นที่ผมแนะนำพี่ ในรูบแบบรายการอาหาร ผมวิจารย์ในฐานะคนดูครับ และผมก็คิดว่าในฐานะที่คุณเป็นเจ้าของรายการก็คงรับได้ เช่นกัน จากคนดู 1 คน ซึ่งผ่านเข้ามาเห็น แนะนำคนดูเพิ่มเข้ามาอีก 2 คน จาก 2 คนเพิ่มเป็น 4 เหตุผลเพราะรายการเค้าดีจริงๆ  แต่ถ้าตรงกันข้าม รายการดูไปแล้วมันขายสินค้าชัดๆแทบหาประเด็นอะไรไม่ได้เลย ผมคิดว่าคนดูคนแรกก็คงไม่บอกต่อหรอกครับ ก็จบอยู่แค่ตรงนั้น และคนคนนั้ก็คือทีมงานในรายการนั่นเองที่ทนนั่งดูผลงานตัวเอง
    ตั้งแต่ผมอ่านกระทู้ในนี้มาตลอด และมีการโพสพิมพ์จุดประกายให้น้องๆมือใหม่ที่ยังหาตัวเองไม่เจอ อยุ่ตลอด  ลอง search ดูสิ ว่าจริงมั้ย คำแนะนำจากผม Kailek เคยตำหนิอะไรใครใว้บ้าง เคยอวยใครบ้าง ตัวตนผมเป็นอย่างไร คำตอบในแต่ละกระทู้ที่โพสย์มันคือคำตอบครับ
     ส่วนวุฒิภาวะผมว่ามันนอกประเด็นนะ คุณมีลูก คุณมีครอบครัว ผมก็ไม่ต่าง ลูกผมก็ข้างซ้ายอ่ะ เมียผมก็ข้างซ้ายอ่ะ น่ารักซะด้วย ใครๆก็รักเพราะผมเป้นคนดีพอที่จะรักครับ 555
       สายงานต่างๆที่ผ่านเข้ามาในชีวิตที่คุณเล่าผมมานะครับ คุณเปรียบเปรยยกประเด็นว่าผ่านอันนั้นมา อันนี้มา เพื่อจะบอกว่า คุณมีความสามารถ
อย่าบังอาจมาวิจารญ์งานคุณ ให้ไปสำรวจตัวเองในกระจกซะก่อน ก่อนที่จะแนะนำคนอื่น อันนี้แรงนะเนี่ย  แรงมาก แต่รับได้ครับ จะนำไปใช้ครับขอบคุณมากที่แนะนำครับ ผมจะไม่วิจารย์รายการของคุณต่อไปครับเพราะรายการของคุณสุดยอดครับ ขอให้ทำต่อไปเรื่อยๆครับ
      ลืมไปอีกอัน
จากคนดูคนนึงที่ดูรายการนี้บ่อยๆและเริ่มคิดว่ารูบแบบรายการเริ่มดีขึ้นและนะ เพียงแต่ขาดอะไรบางอย่างไปเท่านั้น ลองค้นหาดูสิ จะบอกว่ารูบแบบรายการอาหารมันเป็นอะไรที่ท้าทาย คนจะดูหรือไม่อยู่ที่ผู้ผลิตว่าจะ ทำรายการไปในรูบแบบใดๆให้น่าสนใจและน่าติดตาม เข้าใจมั้ยครับ เพราะอาหารมันน่าเบื่อ แต่จะทำงัยให้ไม่น่าเบื่อล่ะ หาวิธีสิ อย่ีาให้คนดูอย่างผมจับได้ว่าคุณจะทำอะไร อย่างไร อย่าให้มันซ้ำซาก เดินมาจ้ะเอ๋ ลงจากรถอ้าวเจอกัน แค่ใส่ผงนี้เข้าไป ก็อร่อยแล้ว มุขมันเก่าไปเพ่ตี๋อ้วน
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
4396
ความดี
3566
เครดิต
3424
จิตพิสัย
3315
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 18#  โพสต์เมื่อ: 2011-12-27
ดราม่า
ดราม่า
เงิน
39418
ความดี
31452
เครดิต
30299
จิตพิสัย
73899
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 17#  โพสต์เมื่อ: 2011-12-27
เห็นด้วยกับ impeus ทุกตัวอักษร

harjigg ออกแนวอยากมีส่วนร่วม แต่เก่งหลังเพื่อน นะเนี้ย หุหุ

เพิ่งคุยกับ jop1492 หรือเลขอะไรซักอย่างเนี่ยจำไม่ได้ เขาไปเจอน้าบิสตัวเป็นๆมาแล้ว

เลยขอยกคำของน้าบิส ที่จอบเล่าให้ฟัง มาใช้ซะหน่อย

" ถ้าเอางานมาโพสแล้ว รับคำวิจารณ์ไม่ได้ ก็เก็บไว้ดูเอง "

" ถ้าอยากได้คำอวยอย่างเดียว ก็วงเล็บบอกไว้ด้วย " (อันนี้ของเราเอง อิอิ)

ยิ่งบอกว่าอยู่มานานตั้งแต่พวกเรายังเรียนประถม ก็น่าจะ (ย้อนกลับไปอ่านของเด็กรุ่นใหม่อย่าง impeus ละกัน )

พวกบอกไม่ชอบ ดราม่าๆ แต่พอมี คนดูเป็นพันทุกที เห้อ เมืองไทยเมืองพุทธ  ขิงๆ  

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้