สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 117648เข้าชม
  • 1230ตอบกลับ

แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
4
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
นคราชสีมา
หมูครับ ค้นหาแนวทางใหม่ให้ตัวเอง เลยเข้ามาศึกษาหาความรู้ครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ราชบุรี
สวัสดีทุกๆท่าน กำลังสนใจเรื่อง วีดีโอ และอยากศึกษา
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2896
ความดี
2402
เครดิต
2211
จิตพิสัย
2117
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีครับ พัดครับ
อายุสิบหกขวบครับ
อยากทำหนังมาตั้งแต่ สิบสองขวบแล้วครับ

มือใหม่ครับๆ :P ช่วยๆกันหน่อยนะครับ
เงิน
553
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ ชื่อ เจี๊ยบ ครับ ตอนนี้กำลังศึกษาเกี่ยวกับการใช้โปรแกรมตัดต่อต่างๆ

และกล้อง HDSLR (มือใหม่ๆมากๆๆที่สุด)  เอาไปใช้ในการเรียนครับ

ชอบวิดีโอที่ได้จากกล้องแนวนี้มากครับ

ยังไงก็ขอบคุณเว็บดีๆที่นี่ด้วยครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สมุทรปราการ
สวัสดีครับ เป็นพนักงานบริษัทย่านบางพลีครับ เวลาว่างชอบถ่ายVDOแล้วก็นำมาตัดต่อเอง

อโนเชาว์ สุตพันธ์
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับชื่อเปี๊ยกครับ  ทำงานห้องโสตฯในโรงเรียนครับ
bdv
เงิน
1327
ความดี
517
เครดิต
264
จิตพิสัย
249
จังหวัด
ชื่อ ปัญญา ครับ
เปิดร้านกับเพื่อน ให้บริการด้านงานวีดีโอ
ใช้ชื่อว่า Bangkok Digital Video
ทำงานเกี่ยวกับ OB ครับ
อาศัยอยู่แถวๆ หนองแขม บางแค นครปฐม และกาญจนบุรี
ชอบการถ่ายวีดีโอครับ
มีกล้อง DV ประจำกาย
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ
เงิน
1079
ความดี
125
เครดิต
66
จิตพิสัย
153
จังหวัด
กุ๊กค่ะ ขออนุญาติมาเก็บเกี่่ยวความรู้ในการตัดต่อค่ะ
เงิน
534
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ผ่านมาเฉยๆครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
12240
ความดี
9941
เครดิต
10313
จิตพิสัย
11487
จังหวัด
ชลบุรี

สวัสดีครับ ผม ปอมครับ
ก็กำลังเรียนอยู่ ปี4 ศิลปกรรม ม.บูรพา แหละครับ เอกนิเทศศิลป์ โทรทัศน์และดิจิตอลมีเดีย
เอกผม เรียนเหมือนไม่ได้เรียน ไม่ค่อยมีใครสอนสิ่งที่จำเป็นต่อการเรียนรู้เมื่อเรียนจบไปสักเท่าไหร่
สอนแต่อะไรก็ไม่รู้ครับ ผมเลยต้องมาศึกษาด้วยตัวเอง แทบทุกอย่าง อาศัยถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆดว้ยกันนี่แหละครับ
ก็ดีใจนะครับที่เข้ามาเจอเว็บนี้ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม
ใครอยู่ชลบุรีด้วยกัน ติดต่อกันไ้ด้นะครับ อยากมีเพื่อนร่วมสังคมแบบนี้เหมือนกัน
ทุกวันผมคลุกอยู่กับเพื่อนจำนวนไม่กี่คนเองที่สนใจงานด้านนี้
นี่อีเมลล์ผมครับ pompady@hotmail.com
ขอบคุณมากๆครับทุกคน
เงิน
2341
ความดี
1756
เครดิต
1719
จิตพิสัย
1658
จังหวัด

สวัสดีครับ ผม Big ครับ
สนใจถ่ายภาพมานานแล้วครับ..เริ่มจาก Canon EOS350D ถ่ายโน่นนี่นั่น...เริ่มหันมาสนใจ VDO มากขึ้น เคยใช้อุปกรณ์ของรพ.พวกกล้อง Beta รู้สึกว่าหนัก
มาก ไม่น่าเวิร์ก...เลยวางไป
ตอนนี้ DSLR ถ่าย VDO-HD ได้ + DOF ที่สามารถทำได้ดี เรียกว่ากล้อง Beta ชิดซ้าย...เลยสนใจการถ่าย VDO แล้วครับ
งานหลักเป็น กุมารแพทย์ (หมอเด็กครับ...เด็กจริงๆ มิใช่ หนูๆวัยรุ่น พริตตี้นะครับ) มีอะไรก็หลัง ไมค์มาปรึกษาได้ครับ ถือว่าแลกเปลี่ยนกันนะครับ
เคยถ่าย VDO งานแต่งให้เพื่อน... หลังๆปวดไหล่เพราะกล้องมันหนักเกิ๊น....ตอนนี้ใช้ DSLR สงสัยต้องกลับมาถ่ายอีกรอบน่าจะสนุก มีอะไรให้เล่นมากจริงๆ
ฝากเนื้อ ฝากตัว กันด้วยนะคร้าบ....มือใหม่มากสำหรับ DSLR VDO
Devices belonging:
   Canon EOS 550D
   EF 10-22
   EF-S 18-55 IS (kit)
   EF 50 F1.8
   Sigma 24-70 F2.8 EX
   Canon Speedlight 430 EX
   Benro MonoPod
เงิน
52
ความดี
92
เครดิต
33
จิตพิสัย
236
จังหวัด
สวัสดีทุกคนครับ ผมชื่อmomchan แอบมองการสนทนาของหลายๆคนในเวปนี้มาเป็นเวลาบางครั้งคราว ไม่มีความชำนาญในการใช้อินเทอเนทต้องขออภัย
ขนะนี้ ร้สีกว่าตัวผมเองอายุมากขึ้น จึงอยากมีเพื่อนทำงานในสายเดียวกัน ที่ผ่านมาแทบไม่มีเพื่อนในสายงานเดียวกันเลย เพราะมัวแต่ก้มหน้าอยู่กับงาน เงยหน้ามาก็เห็นแต่ลูกค้า และเวลาก็ผ่านไปเป็นปีๆ จนกลายมาเป็นเกือบหกปี ปัจจุบันทำงานส่วนตัว เกี่ยวกับมิวสิคเพลงจึงขอฝากตัวกับทุกคนรวมกันไปด้วยก็แล้วกันนะครับ
เงิน
52
ความดี
92
เครดิต
33
จิตพิสัย
236
จังหวัด
ยินดีรู้จักทุกคนครับ

เงิน
52
ความดี
92
เครดิต
33
จิตพิสัย
236
จังหวัด
ข้อมูลทางงานที่ทำ hi5.com kanomchann
เงิน
120
ความดี
144
เครดิต
77
จิตพิสัย
130
จังหวัด
นคราชสีมา
ชื่อ gunzza ครับ (กันย์)

กำลังมองหากล้อง DSLR ที่ถ่าย HDVDO ได้
บังเอิญมาเจอเว็บนี้ครับ

ยังมือใหม่อยู่มาก ขอฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้