สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3177เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

สอบถามการใช้ Effect ใน AdobePremiere

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
495
ความดี
590
เครดิต
487
จิตพิสัย
414
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือว่าผมอยากได้ภาพแบบว่า ตัวละครนั่งอยู่ด้วยกันสองคน คนหนึ่งนั่งอยู่ปกติ แต่อีกคนค่อยๆจางหายไป

จะมีวิธีการถ่ายและตัดต่อยังไง แล้วเทคนิคนี้เขาเรียกว่าเทคนิคอะไรครับ

ขอบคุณครับ...

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
9072
ความดี
7517
เครดิต
7139
จิตพิสัย
8332
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ถ้าเป็นผมนะครับ

ตั้งกล้องโดยใช้ขาตั้ง

แล้วก็ให้คน 2 คนอยู่ด้วยกันในเฟรม

แล้วก็ให้อีกคนเดินออกไป (ตอนเดินออกไปให้อีกคนอยู่นิ่งๆ)

แล้วก็ cut ตอนเดินออกทิ้งแล้วใส่ transition cross dissolve ให้ค่อยๆจางออกอะครับ

วิธีการคล้ายๆหายตัวแว๊ปๆๆ

ปล. อาจมีวิธีที่ถูกต้องกว่านี้ ผมก็มั่วๆเอาครับ อิอิ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้