สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 60629เข้าชม
  • 201ตอบกลับ

DSLR RIG V.2 ... 2,500 B. / Pro Led Vdo Light 160 ดวง ... 2,500 B. และอื่นๆราคาพิเศษครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1789
ความดี
662
เครดิต
619
จิตพิสัย
747
จังหวัด
เชียงใหม่

สนใจ LED Video Light 160  BARNDOOR ครับ ขอรายละเอียดด้วยครับ
ta@deviloper.com
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
19228
ความดี
4595
เครดิต
5052
จิตพิสัย
5223
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

อ้างอิง
อ้างอิงโพส 148 ต้นฉบับโพสโดย afalken เมื่อ 2011-02-13 09:24  :
ขอรายละเอียด led 160   การสั่งซื้อ การจ่าย  ด้วย
พอดีผมอยู่ขอนแก่น สนใจครับ

mail                 tuiafalken@hotmail.com

อ้างอิง
อ้างอิงโพส 149 ต้นฉบับโพสโดย deviloper เมื่อ 2011-02-14 10:25  :
สนใจ LED Video Light 160  BARNDOOR ครับ ขอรายละเอียดด้วยครับ
ta@deviloper.com

ผมได้ทำการอีเมล์และ PM รายละเอียดไปให้ทราบแล้วนะครับ  

ขอบคุณมากครับ  
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2521
ความดี
2199
เครดิต
2313
จิตพิสัย
1938
จังหวัด
ขอรายละเอียด 160 + บานดอร์ ราคา  Kboy-girl@hotmail.com
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
530
ความดี
59
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ขอรายละเอียดด้วยครับ aloha_johny@yahoo.com
และไม่ทราบว่าสามารถสะดวกชมสินค้าได้ที่ไหนบ้าง
เงิน
19228
ความดี
4595
เครดิต
5052
จิตพิสัย
5223
จังหวัด

อ้างอิง
อ้างอิงโพส 151 ต้นฉบับโพสโดย pkkman เมื่อ 2011-02-20 09:39  :
ขอรายละเอียด 160 + บานดอร์ ราคา  Kboy-girl@hotmail.com

อ้างอิง
อ้างอิงโพส 152 ต้นฉบับโพสโดย johny เมื่อ 2011-02-22 19:16  :
ขอรายละเอียดด้วยครับ aloha_johny@yahoo.com
และไม่ทราบว่าสามารถสะดวกชมสินค้าได้ที่ไหนบ้าง

ผมได้ส่งรายละเอียดไปให้ได้ทราบแล้วนะครับ

เงิน
10
ความดี
59
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ปทุมธานี
น่าสนใจ  รบกวนขอรายละเอียดเพิ่เติมด้วย  vincentsff@yahoo.com หรือ pm ก็ได้
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3942
ความดี
2515
เครดิต
2501
จิตพิสัย
2881
จังหวัด
ขอรายละเอียด LED 160 + BARNDOOR ครับ mrtrit@hotmail.com
เงิน
19228
ความดี
4595
เครดิต
5052
จิตพิสัย
5223
จังหวัด

อ้างอิง
อ้างอิงโพส 154 ต้นฉบับโพสโดย vincent เมื่อ 2011-03-02 17:03  :
น่าสนใจ  รบกวนขอรายละเอียดเพิ่เติมด้วย  vincentsff@yahoo.com หรือ pm ก็ได้

ผมได้จัดส่งรายละเอียดไปให้ทางอีเมล์แล้วครับ

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
238
ความดี
11176
เครดิต
12244
จิตพิสัย
13014
จังหวัด
สวัสดีครับคุณโยและเพื่อนๆที่ไทยดีฟิลม์

วันนี้ผมมีเรื่องข้องใจและขอสอบถามทุกท่านที่ซื้อสินค้าโคมไฟของคุณโยไป

การจะไปเิปิดกระทู้ใหม่ก็กลัวจะพาลให้เข้าใจกันผิดไป.....
เพราะไม่แน่ใจว่าของทุกท่านเป็นแบบนี้หรือเปล่า
หรือโคมไฟตัวนี้มันเสียกันแน่...

ผมซื้อโคมไฟขนาด 160 ดวง+Barndoor ไปเมื่อวาน
อยากให้คุณโยและเพื่อนๆช่วยแชร์ความเห็นหน่อย
เลยขออนุญาตพื้นที่ตรงนี้สอบถามสักเล็กน้อย
เผื่อจะมีใครที่เป็นเหมือนกัน ...

โปรดดูภาพประกอบ

ประการที่หนึ่ง หลอดไฟของผมที่ได้ดูจากภาพไป อันซ้ายล่าง(สุดโคม)
                       ดวงไฟมันไม่สว่างเท่ากับดวงอื่น อันนี้จะเรียกว่าเสียหรือเปล่า
                       คือมันติดนะ
                       มีเพื่อนๆท่านใดเป็นแบบนี้บ้าง มันจะเรียกว่าปกติหรือไม่ปกติ
                      (เกรงใจคุณโยนะครับเพราะบริการดีและลดให้ตั้งเยอะ )

โพส2            เมื่อวันที่4มี.ค.54 ผมและคุณโยได้นัดเจดกันเพื่อเปลี่ยนสินค้า
                     และตรวจสอบว่ามันเสียจริงตามภาพประกอบหรือไม่
                     ผลปรากฏว่า "เสียจริง" โดยสาเหตุที่เสียนั้นอาจจะเกิดจากโรงงานผลิต
                     ซึ่งทางคุณโยก็หยิบมาเปลี่ยนตัวใหม่ให้ทันที
                     อันนี้ "ผมขอบคุณมากนะครับ"  

ประการที่สอง ในคู่มือการใช้งานบอกว่า "สามารถปรับเพิ่ม/ลด แสงสว่างได้  16 ระดับ
                       แต่ทำไมเอาเข้าจริงๆ ปรับได้แค่ 10 ปรับ (กดแล้วนับได้สิบครั้ง)
                       มันนับยังงัย สงสัยจริงๆครับ
                       แล้วของท่านอื่นนับได้กี่ครั้งครับ?

โพส2             การเริ่มนับระดับกำลังไฟ 16 ระดับ ต้องเริ่มนับจากจุดที่ต่ำที่สุด
                      อันนี้ผมนับผิดเอง ไม่เกี่ยวกับตัวสินค้าแต่ปราการใด

ประการที่สาม ตอนปิดโคมไฟทำไมดวงไฟมันไม่ดับไปพร้อมกันๆล่ะครับ
                       คือจากภาพประกอบ มันจะมีสามดวงสุดท้ายที่ดับช้ากว่าดวงอื่นๆเค้า
                       อันนี้เป็นผลมาจากอะไรมีใครพอทราบไหมครับ
โพส2             ต่อเนื่องจากประการที่หนึ่ง คือ มันเสียครับ...          ไม่มีอะไร
                      คือตอนรับของ   เราเช็คกันตอนกลางวันมันมองไม่ค่อยชัด
                      และแสงของมันสว่างมากจริงๆ
                      ถ้าเผลอไปจ้องโคมนี้เข้า  มีสิทธิ์หน้ามืดได้ครับ

สำหรับความสว่างนั้นไม่ต้องพูดถึง
                     สว่างกว่าไฟหัวกล้องทั่วไปแน่น่อน (ในระยะ1-5 เมตร)
                     เมื่อเทียบกับไฟหัวกล้องอันเก่าของผม คือ แคนนอน วิดีโอไลท์ VL 10-LI
                     ซึ่งเป็นหลอดฮาโลเจน แสงสีเหลือง
                     แต่ด้วยความเป็นฮาโลเจนแสงเหลืองมันจะมองเห็นได้ชัดกว่า
                     ในระยะไกล(ลำแสงพุ่งเป็นลำ)
                     มันขึ้นอยู่กับสถานการณ์นะครับ ว่าคุณจะเลือกใช้อะไร...เท่านั้น

ขอบคุณสำหรับบริการดีๆ
และลดราคาเลนส์เพ็นให้อีก....หน้าโอกาสเราคงได้พบกัน

[ แก้ไขล่าสุดโดย oaksmile เมื่อ 2011-03-05 11:03 ]
เงิน
1010
ความดี
59
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ภูเก็ต
รบกวนขอราคาไฟด้วยครับ zarapomแอดyahoo.com

เงิน
19228
ความดี
4595
เครดิต
5052
จิตพิสัย
5223
จังหวัด

อ้างอิง
อ้างอิงโพส 157 ต้นฉบับโพสโดย oaksmile เมื่อ 2011-03-03 12:11  :
สวัสดีครับคุณโยและเพื่อนๆที่ไทยดีฟิลม์
(ผมโอ้คที่รับสินค้าตรงแถวๆวัดเสมียนนารี)

วันนี้ผมมีเรื่องข้องใจและขอสอบถามทุกท่านที่ซื้อสินค้าโคมไฟของคุณโยไป

.......

สวัสดีครับ คุณโอ้ค,

สำหรับหลอด LED ที่มีปัญหาในประการที่ 1 และ 3 นั้น...อาจจะเกิดขึ้นจากการเชื่อมบัคกรีหลอด LED นั้นหลวมครับ
     ซึ่งทางผมยินดีเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ ตามเงื่อนไขที่ผมแจ้งไว้ "หากสินค้าที่ทางผมจำหน่ายมีปัญหาภายใน 7 วัน นับจากวันที่ซื้อสินค้า ผมจะทำการเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ"

และทางผมต้องขออภัยทางคุณโอ้คมาณ.ที่นี้ด้วยครับ ที่อาจจะทำให้คุณโอ้คเกิดความไม่สบายใจขึ้น

ขอบคุณมากครับที่ไว้วางในเลือกใช้สินค้าและบริการของทางผมครับ

ขอบคุณครับ

โย
เงิน
19228
ความดี
4595
เครดิต
5052
จิตพิสัย
5223
จังหวัด

อ้างอิง
อ้างอิงโพส 155 ต้นฉบับโพสโดย mrtrit เมื่อ 2011-03-02 17:09 :
ขอรายละเอียด LED 160 + BARNDOOR ครับ mrtrit@hotmail.com

อ้างอิง
อ้างอิงโพส 158 ต้นฉบับโพสโดย zarawut เมื่อ 2011-03-03 13:44 :
รบกวนขอราคาไฟด้วยครับ zarapomแอดyahoo.com

ผมได้ส่งรายละเอียดไปให้ได้ทราบทาง email แล้วนะครับ

เงิน
19228
ความดี
4595
เครดิต
5052
จิตพิสัย
5223
จังหวัด

เรียน เพื่อนๆสมาชิก TDF ทุกๆท่านครับ

ทางผมจะเดินทางไปต่างประเทศช่วง วันที่ 9-14 มีนาคม 2554 นี้ครับ ทำให้ไม่สะดวกในการรับโทรศัพท์

หากท่านใดต้องการติดต่อ สอบถามรายละเอียดสินค้าเพิ่มเติม รบกวนติดต่อทางเมล์ commandosexies (at) yahoo.com นะครับ ผมมีเช็คเมล์อยู่เรื่อยๆ
และหากต้องการให้ผมติดต่อกลับ รบกวนแจ้งเบอร์ติดต่อไว้ในเมล์ด้วยนะครับ ช่วงค่ำๆผมจะติดต่อกลับไปครับ

ขอบคุณครับ
เงิน
19228
ความดี
4595
เครดิต
5052
จิตพิสัย
5223
จังหวัด

กลับมาแล้วนะครับ

สำหรับท่านที่ได้ทำการเมล์สั่งสินค้าไว้ ทางผมได้ทำการจัดส่งสินค้าให้ภายในวันนี้ช่วงเช้าแล้วนะครับ

แล้วเดี๋ยวช่วงบ่ายๆจะทำการ sms EMS No. ให้ทราบนะครับ (พอดีลืมสลิปไว้ในรถ )

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
5580
ความดี
7328
เครดิต
8751
จิตพิสัย
5403
จังหวัด
อุดรธานี

โอว  ไม่ได้เข้ามาอ่านซะนานเลย กระทู้ยาวมา๑๑หน้าแล้ว..

วันนี้เข้ามาดู  อ้าวอัพเดท สินค้าใหม่ด้วย..

สนใจเจ้าดับเบิ้ลสแต็บ ยังเหลืออยู่ไหม

ถ้าเหลือ พี่เอาชุดนึง เดี๋ยวพรุ่งนี้บ่ายๆโทรหากันหน่อยนะครับ

อิอิ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้