สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 16729เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

สอบถามเรื่องการ copy ตัวหนังสือจาก photoshop อีกรอบค่ะ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
135
ความดี
194
เครดิต
135
จิตพิสัย
164
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือว่าได้ทำตามคำแนะนำของคุณโอเล่แล้ว แต่พอเลือก film&video แล้วเลือก background ให้เป็น transparent แล้ว ตรง film&video มันกลายเป็น custom อ่ะค่ะ แล้ว resolution ต้องเป็นเท่าไหร่อ่ะคะ ถึงจะดีที่สุด คือว่าตอนนี้กำลังทำงานที่ต้องใช้ตัวหนังสือ ที่ copy จากไฟล์ .ai แล้วมา paste ลงบน photoshop อีกทีนึง แล้วก็เอามาวางใน sony vegus เพื่อทำให้มันเคลื่อนไหว ใครพอจะมีวิธีที่ง่าย ๆ แล้วก็ทำให้ตัวอักษรมันคมชัดได้บ้างอ่ะคะ เพราะลอง save ไฟล์ใน photoshop เป็น .targa แล้วมาวางใน vegus ก็ยังไม่คมอยู่ดี จนปัญญาจริง ๆ คะ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

อยู่ที่ว่าตั้งขนาด vdo project เท่าไหร่นะครับ เราก็ตั้งขนาด photoshop project เท่านั้นครับ
เช่น
ถ้าเราตั้ง vdo project เป็น Full HD = 1920x1080
ก็ตั้ง photoshop project เป็น 1920x1080 pixel ครับ

อันที่จริง photoshop มี template ให้เลือกครับ
*** preset เลือก Film & Video

มีให้เลือกมากมาย

ถ้า Full HD กี่ที่นี่ครับ

HD ก็อันนี้ครับ

ถ้าไม่เอา Background ก็อย่าลืมเลือก Transparent นะครับ

บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
au8ust เงิน +1 2010-07-26 + ให้กำลังใจ admin ของพวกเราครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
135
ความดี
194
เครดิต
135
จิตพิสัย
164
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ตอบกลับโพส 1 โพสของ (ake)
ขอบคุณมากค่ะ มีอะไรดี ๆ บอกต่อกันมาเรื่อย ๆ นะคะ ขอบคุณจริง ๆ สำหรับทุก ๆ คำแนะนำ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้