สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4881เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

Yggdrazil Group รับสมัครงานหลายตำแหน่งครับ

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
9933
ความดี
7297
เครดิต
6890
จิตพิสัย
8542
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
  • ประเภทของงาน:Post Production
  • ราคาค่าจ้าง:แล้วแต่ตกลง
  • สถานที่ทำงาน:ทาวน์ อิน ทาวน์
  • วัน-เวลา:จันทร์-ศุกร์
  • เบอร์โทรฯ:02-691-3232
Yggdrazil Group คือบริษัทโพส โปรดักชั่นเฮาส์ชั้นนำ ที่มีผลงานติดตามากมาย

งานปี 2008

http://www.youtube.com/user/YggDraZilGroup#p/u
http://vimeo.com/user8297749/videos/page:1/sort:newest

ขณะนี้กำลังรับสมัครงานหลายตำแหน่งครับ

Smoke, Flame Operator
สามารถทำออนไลน์ส่งลูกค้า และเกรดสีได้

3D general list 
สามารถทำ CG ได้ทุกอย่าง ตั้งแต่โมเดลไปจนถึง Render

3D modeler 
เน้นขึ้นโมเดลโดย 3ds Max และ Maya เป็นหลัก สามารถขึ้นโมเดลได้ทั้งแบบ Hard Surface ไปจนถึง Organic, เน้น Zbrush เป็นหลัก

3D Animator
สามารถอนิเมทตัวละครได้อย่างมีชีวิตชีวา ทั้งการ์ตูน ไปจนถึงสัตว์ต่างๆ

3D SLR
เน้นจัดแสงและเรนเดอร์เหมือนจริง

ส่งรายละเอียด พอร์ต รีซูเม และเงินเดือนที่ต้องการ มาที่ hr@ygg-cg.com ครับ
ขอบคุณเว็บ thaidfilm ครับ

เงิน
42427
ความดี
44960
เครดิต
45642
จิตพิสัย
51478
จังหวัด
ขอนแก่น

งานสวยครับ
เงิน
33105
ความดี
27831
เครดิต
28064
จิตพิสัย
29772
จังหวัด

เห็นงานท่านแต่ละตัวสุดๆอ่ะ โครตอยากไปสมัครงานเลยดันไม่เก่ง CG ระดับนี้แต่อยากไปเป็นลูกมือครับ...
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
9933
ความดี
7297
เครดิต
6890
จิตพิสัย
8542
จังหวัด
ตอบกลับโพส 2 โพสของ (anan9999)
ไม่เป็นไรครับ ผมลบโพสไปแล้วนะครับ จะได้ไม่เข้าใจผิดกัน

เฮ้าส์ที่นี่ถ้าใครอยากลองมาฝึกงานลองส่งพอร์ทมาดูได้ครับ ถ้าพี่ๆ ที่นี่เค้าโอเค เค้าจะสอนให้

ส่วนที่เข้ามาลงหางานที่นี่ ผมอยากได้คนทำ Smoke และ Flame (เอาไว้ออนไลน์ให้ลูกค้า) ครับ ตอนนี้เราหาฝรั่งเข้ามา แต่เผื่อมีคนไทยทำเป็นครับ เงินจะได้ ไม่ไหลออก

เงินเดือนนี่ เข้ามาคุยกันได้ครับ  (ไม่ใช่ออฟฟิศผมนะครับ แค่มาลงหางานให้พี่ๆ เค้า)

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
1758
ความดี
186
เครดิต
79
จิตพิสัย
512
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2011-11-11
ขอบคุณ น่ะครับ ที่ไม่ตำหนิ ผม
ขออธิบายแบบ ออกความเห็นในขั้นตอนงาน
- งาน ตัดต่อ ทำกราฟฟิคเอฟเฟค เป็นงานที่ถ่ายทำเสร็จแล้ว แ้ล้วนำมาเรียบเรียงให้เสร็จสมบูรณ์ ซึ่งใช้เวลาไม่มาก
- แต่งาน 3D เรียกว่า เริ่มจาก ศูนย์ ดังนั่น ขั้นตอนวลาทำงานจึ้งนับตั้งแต่ 1 เวลาการทำงานจะยาวนานหน่อย คนที่จะทำ 3D จะต้องมีทุนแบบที่ไม่ทำงาน ครึ่งปีก็ไม่ขัดสน หากเป็นคนที่รับงานแบบชิ้นต่อชิ้น หากงานไม่เสร็จไม่มีรายได้เข้ามาแล้วลำบาก งาน 3D จึงไม่เหมาะกับคนที่จะทำงานเพราะใจรัก หากใจรักแต่รายได้เดือนชนเดือนแนะนำว่าให้เข้าไปทำแบบประจำ
++ ผมไม่ได้ว่าทาง บ. น่ะครับ ผมพูดถึงคนที่จะก้าวเข้ามาทำงานในวงการนี้ เพราะจินตนาการถ่ายทอดออกมาเท่าไรก็ไม่หมด คนที่ทำงานด้วยใจรักบางทีถ่ายทอดงานออกมาแบบเต็มที่ ผลคือ งานสวย (เวลาเลยช้าตาม)
3D ผมก็พอทำได้บ้าง แต่ไปเสียเวลาตรง ขั้นตอน อนิเม กับ สร้างละออง Particles เลยไม่กล้ารับงาน (เพราะเสียเวลามาก) ขอเวลาตั้งตัวเรื่องแบบไม่มีรายได้เข้ามาครึ่งปีก็อยู่ได้ก่อน
ส่วนใครมีใจรักจะทำ ต้องไปทำแบบประจำใน บ.
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้