สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4622เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ผมอยากทำ video ให้เป็นแบบนี้ทำไงครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
19
ความดี
114
เครดิต
57
จิตพิสัย
103
จังหวัด
— กระทำโดย ake โดยการย้ายจากกระดานข่าว Postproduction เมื่อเวลา(2010-07-23) —
ผมต้องการให้ Video มันเหมือนมีเลนส์กล้องมาครอบอ่ะครับ อย่างในรูป

ไม่ทราบว่า ใช้โปรแกรมไหนทำได้บ้าง

ตอนนี้ผมใช้ Ulead 11.5 plus ลองทำแล้ว มันทำไม่ได้อ่ะครับ >.<"

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
19
ความดี
114
เครดิต
57
จิตพิสัย
103
จังหวัด
ผมมือใหม่ หัดตัดต่อ video ครับ เลยใช้ Ulead >.<"

เพราะผมใช้โปรแกรมอื่นแล้ว งงอ่ะครับ ไปไม่เปนเลยย สงสัยต้องศึกษาอีกนาน - -"
เงิน
18931
ความดี
11424
เครดิต
11534
จิตพิสัย
11479
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เขาใช้เลนส์ fish eye ครอบเข้าไปอ่ะครับ ก็เลยได้ภาพออกมาเป็นแบบนั้น
ถ้าอยากได้ภาพแบบนั้นก็คงต้องใช้ปลั๊กอินพวก fish eye ล่ะจ้า

ถ้าตัดต่อเบื้องต้นก็ลองดูที่นี่นะ http://www.thaidfilm.com/read.php?tid=8
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้