สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 5388เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

Wanted: Graphic Designers and Developers

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
10
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
  • ประเภทของงาน: Graphic Designers / Developers
  • ราคาค่าจ้าง:แล้วแต่ตกลง
  • สถานที่ทำงาน:Gaysorn Plaza
  • วัน-เวลา:Monday - Friday
  • เบอร์โทรฯ:-
บริษัท ไฟร์ วัน วัน จำกัด เป็นบริษัทซอฟต์แวร์ขนาดกำลังดี ก่อตั้งมาสามปี ทำงานเกี่ยวกับระบบมัลติทัช-แอพพลิเคชั่นส์บน iOS มีลูกค้ารายใหญ่อย่างแสนสิริ, ปตท., เอไอเอส., เอส.บี.เฟอร์นิเจอร์ และกำลังทำแอพพลิเคชั่นของเราเองที่จะวางขายในปีหน้า

เจ้าของเป็นดีไซน์เนอร์ จึงเป็นบริษัทซอฟต์แวร์ที่เอเจนซี่หลายแห่งชื่นชอบ เนื่องจาก "พูดภาษาคนรู้เรื่อง" 

หลังจากดำเนินกิจการมาได้สามปี เราเพิ่มทุนจดทะเบียนเป็น 30 ล้านบาทเพื่อขยายกิจการมาแล้วรอบหนึ่ง เราจึงทำการเพิ่มจำนวนสมาชิกในทีมเป็นสิบสองคนเมื่อกลางปี 2011 แต่ก็ยังไม่เพียงพอเนื่องจากปี 2012 ลูกค้าของเราก็กำลังขยายกิจการเช่นกัน

เราจึงต้องเปิดรับ "คนมีฝีมือ" อีกรอบหนึ่งโดยด่วนครับ ซึ่งต้องการทั้งดีไซน์เนอร์และดีเวลลอปเปอร์

ผมชอบดูฝีมือมากกว่าวุฒิการศึกษาและสถาบันที่จบมา ซึ่งผมเชื่อว่าเป็นสิ่งที่ทำให้ทีมของผมประสบความสำเร็จในทุกวันนี้ ในทีมของเราจึงมีความหลากหลายอย่างมาก ทั้งซีเนียร์ดีไซน์เนอร์ที่ได้รับรางวัลด้านออกแบบจากต่างประเทศมาแล้ว, นักจุลชีววิทยาที่ชอบทำงานออกแบบมากกว่าอยู่ในแล็บ, ไปจนถึงจูเนียร์ดีไซน์เนอร์ที่เพิ่งจบมาหมาด ๆ แต่มีฝีไม้ลายมือเกินตัว

ผมขออนุญาตเปิดรับสมัครสมาชิกใหม่เข้าร่วมทีมครับ
กรุณาส่งรายละเอียดมาที่อีเมล์ jobs@fireoneone.com หรือเข้าไปทำความรู้จักกับเราได้ที่ www.facebook.com/fireoneone

รายละเอียดเพิ่มเติม:
ออฟฟิศอยู่ที่ชั้น 5 เกษรพลาซ่า ราชประสงค์
ไม่จำเป็นต้องเข้าออฟฟิศทุกวัน, แต่ถ้าจะเข้ามานั่งทำงานร่วมกับคนอื่น ๆ ในทีมก็สามารถทำได้ทุกวันเช่นกัน แถวนี้ของกินอร่อย, สาว ๆ แต่งตัวล้ำสมัย

Benefits : ประกันสังคมที่ต้องมีเอาไว้ตามกฎหมาย, ฟิตเนสที่ชั้น 36 โรงแรมอินเตอร์คอนติเนนตัล (โรงแรมอยู่ติดกับเกษรพลาซ่า), อุปกรณ์+เครื่องมือเครื่องใช้ที่จำเป็นในการทำงาน (เราพยายามทำให้ลูกค้ากลายเป็น Mac Ecosystem แบบเรา), กาแฟอิตาเลียนและขนมตลอดทั้งวัน รวมถึงเบียร์ในบางโอกาสที่จำเป็น, บรรยากาศในการทำงานที่ทุกคนบอกว่า "สุดยอด" 

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
5956
ความดี
4483
เครดิต
4394
จิตพิสัย
5689
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

น่าสนใจมากเลยครับ
แต่ไม่มีความสามารถทางด้านนี้ 5555
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2263
ความดี
2016
เครดิต
1992
จิตพิสัย
2726
จังหวัด
หนองบัวลำภู
ชอบวิสัยทัศน์  ท่านเจ้าของบริษัทนะครับดีมากๆเลย  "ผมชอบดูฝีมือมากกว่าวุฒิการศึกษาและสถาบันที่จบมา ซึ่งผมเชื่อว่าเป็นสิ่งที่ทำให้ทีมของผมประสบความสำเร็จในทุกวันนี้ "  นึกถึงตัวเองเมื่อก่อน  จบ  สัตวบาล   เดินหาสมัครงานร้านถ่ายภาพ ตำแหน่งกราฟฟิกและช่างภาพ  เจ้าของร้านหัวเราะทุกร้านเลย  อายมากครับ  ไม่เคยถามดูผลงานก่อน   แต่ทุกวันนี้ สอบได้งานราชการแล้ว เปิดรับทำร้านอิงเจ็ท  ออกแบบสื่อสิ่งพิมพ์ ถ่ายภาพนิ่ง  วีดีโอเป็นอาชีพเสริมเองเลย    บ่นมากไปแล้ว  ขอโทษครับ  อิอิ  
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้