สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3212เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

Render vegasออกมาแล้วมันมืดกว่าปกติค่ะ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
70
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
พิจิตร
ช่วยด้วยค่ะคือตอนนี้ทำโครงการจบเกี่ยวกับการตัดต่ออัดวีดีโอมาแล้วจากเกมส์ the sim ตอนอัดมายังไม่ได้ตัดต่อภาพก็สดใส สวยงาม แต่พอตัดต่อแล้ว render ออกมาวีดีโอมันคล้ำ ๆ มืด ๆ ค่ะคิดว่าอยู่ที่การตั้งค่า รบกวนหน่อยนะค่ะจะต้องส่งแล้วค่ะ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
987
ความดี
448
เครดิต
378
จิตพิสัย
581
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
แล้วไฟล์ที่ Render นี่ เปิดกับคอมหรือทีวี ทั่วไปอะครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
dakandacub ความดี +1 2012-01-27 ขอบคุณที่ช่วยเหลือค่ะ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
289
ความดี
3224
เครดิต
3232
จิตพิสัย
3859
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
บอกรายละเอียดมากอีกนิดนะครับ เช่นตั้งต่าเรนเดอร์ยังไง เวอชั่นเท่าไร
ตอนเรนเดอร์ลองตั้งค่า uncompressแล้วเรนเดอร์ดูสักหน่อยครับ น่าจะได้
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
dakandacub ความดี +1 2012-01-27 ขอบคุณที่ช่วยเหลือค่ะ
เงิน
70
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
พิจิตร
ใช้ Pro 10 ค่ะ
คืออาจารย์บังคับให้ตัดต่อออกมาแล้วใช่งานง่าายที่สุด สะดวกที่สุด แบบว่าใช่เด็กใช้อ่ะค่ะ
ประมาณว่าเล่นได้ทุกโปรแกรม เล่นได้ทั้งเครื่องเล่นใหม่และเก่าอ่ะค่ะ และมีขนาดเล็กแต่วีดีโอที่หนูเอามาตัดต่อมันละเอียดและใหญ่ค่ะ( 8 วินาที 558 mb )แล้วอ่ะค่ะ
หนูเลยใช้ตั้งค่าโปรเจกวีดีโอ เป็น PAL DV (720)
เฟรมเลท 25 PAL
Render เป็น avi wav mp4 mpg แล้วมืดหมด
แล้วก็กำหนดข้างล่างเป็น HD มันก้ใหญ่มาก

เลยไม่รู้ว่าจะตั้งเป้นอะไรกันแน่อ่ะค่ะ ช่วยหน่อยนะค่ะ
เงิน
70
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
พิจิตร
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2012-01-27
อีกอย่างตั้งเป้น PAL บางอันสีเหมือนเดิมแต่มันขึ้นเป็นเส้น ๆ เวลาเคลื่อนไหว แล้วก้เบลอ ๆ ด้วยค่ะ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้