สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1930เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ขอปรึกษาเรื่องประกัน Sony หน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
3153
ความดี
3436
เครดิต
4180
จิตพิสัย
3269
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

วันนี้เช็คอุปกรณ์ปรากฏว่า monitor  Sony CLM V-55 ผมเปิดไม่ติด
ซึ่งงานสุดท้ายที่ใช้คือ 7มกราคม  ก็ใช้ปกติดี แล้วเก็บใส่กล่องยาวเลย
ซึ่งสาเหตุไม่รู้เลยครับทำไมถึงเปิดไม่ได้ แบตก็ซื้อมาถูกรุ่นแล้ว ใช้ปกติดีตั้งหลายเดือน
ของหิ้วจากฮ่องกง ประกัน HK 1 ปี ไม่รู้ส่งซ่อมศุนย์ไทยได้มั้ยครับ
หรือมันต้องแยกขายกลายเป็นอะไหล่อย่างเดียวครับ
ตอนซื้อมาเดือนกันยา 10,500 ตอนนั้นของศูนย์ไทยยังไม่มีขายเลย ตอนนี้ของศูนย์ 13,000
เสียดายครับ ไม่น่าคิดสั้นซื้อของนอกเลยครับ
โดยเราสามารถเอาของนอกเข้าซ่อมในศูนย์ Sony ไทยได้มั้ยครับ หรือมีใครเคยลองมาบ้างแล้วครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3264
ความดี
2375
เครดิต
2736
จิตพิสัย
1512
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

คิดว่าได้นะครับ ผมเพิ่งเอา VG10 ไปซ่อมเมื่ออาทิตย์ก่อน เข้าที่ Sony Style เดอะมอลล์บางกะปิ ประมาณ 3 วันก็ได้แล้ว แต่ของผมประกันศูนย์
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้