สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2435เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ถ่ายบทสัมภาษณ์(แต่ไมค์ถ่านหมด)เลยรับเสียงลม Noise มาเต็มๆ

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2128
ความดี
1561
เครดิต
1496
จิตพิสัย
1715
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เนื่องจากผมทำบทสัมภาษณ์ Outdoor ครับที่สวนจตุจักร ตอนลองไมค์นั้นก็ติดดีครับ แต่ไมค์ดันถ่านหมด (ทำให้ต้องใช้ไมค์กล้อง) ตอนถ่ายเลยทำให้รับเสียงลมมาพอควรเลยครับ

ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีลดเสียงรบกวนดีๆบ้างไหมครับ เพราะผมลองใช้ soundforge,audacity แล้วปรากฏว่าไม่ค่อยดีขึ้นไม่รู้ว่าเหตุมาจากอัดมาเป็น stereo หรือเปล่าครับ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
173
ความดี
210
เครดิต
133
จิตพิสัย
128
จังหวัด
เชียงราย
ผมใช่ Audition พอไหวนะ แต่ต้องดูก่อนกว่า เสียงที่ว่าเป็นเช่นไร ลองเอาตัวอย่างที่ว่าโหดๆมาดูซัก 10 วิ ได้รู้กัน
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้