สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3872เข้าชม
  • 5ตอบกลับ

tascam ixz  สามารถพ่วงต่อเข้ากับ xlr DSLR canon 550 600 60 D ได้มั้ยครับ

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
10234
ความดี
10401
เครดิต
10743
จิตพิสัย
11886
จังหวัด
ปทุมธานี
แล้วเราสามารถหาซื้อได้แถวไหนเหรอครับ ขอรบกวนให้คำแนะนำหน่อยนะครับ ราคาตั้งไว้ในเว็บ tascam ixz 1890 B นะครับ น่ารักดีพกพาได้สะดวก

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
1809
ความดี
1349
เครดิต
1067
จิตพิสัย
783
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมว่าไม่น่าได้นะครับ(ไม่แน่ใจ)  ตัวนี้ไว้ใช้กับ Ipad Iphone

ซื้อได้ที่ร้าน Proplugin

http://proplugin.com/about/
เงิน
10234
ความดี
10401
เครดิต
10743
จิตพิสัย
11886
จังหวัด
ปทุมธานี
ใช้ๆ รู้สึกจะได้กับ  Ipad Iphone และ พ่วงกับ computer ทั่วๆไป แต่อยากลองมาใช้ ใส่กับ DSLR มากกเลยครับ ( งืมคงจะไม่ได้ )
เงิน
6294
ความดี
5173
เครดิต
5533
จิตพิสัย
4951
จังหวัด

หาดูแล้วเหมือนจะไม่มีเลย แต่มีรุ่นอื่นแทน
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2367
ความดี
2250
เครดิต
1847
จิตพิสัย
1525
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2012-04-10
...จากที่ผมอ่าน Spec คร่าวๆน่าจะ "ได้" นะครับ ตัวเครื่องมิใช่ Audio Interface เพราะไม่จำเป็นเชื่่อมต่อ Computer ผ่าน USB หรือ Firewire ใดๆถึงจะทำงาน ตัวเครื่องสามารถทำงานได้เอง มี Pre Amp Mic ในตัว โดยสามารถเลือกระดับเสียง Input ได้ ทั้งยังสามารถเลือกระดับสัญญาณขาเข้าได้ว่าจะใช้ Line/Instrument หรือ Mic Gain ในส่วนของ Mic สามารถใช้ +48V กับไมค์ Condenser ได้ เพราะตัวเครื่องสามารถใส่แบตเตอร์รี่ AA ในการจ่ายไฟให้ตัวเองได้ ...
...สัญญาณ Output จ่ายเป็น Mini Phone Jack สามารถเสียบของช่อง Mic In DSLR ได้ทันที...
...สรุปผมว่าตัวเครื่องทำงานพื้นฐานไม่น่าตางกับ DXA นะ เพียงแต่ Pre Mic คุณภาพต่ำกว่าแน่นอน ซึ่งนั้นก็หมายถึงคุณภาพโดยรวมทั้งหมด / ไม่สามารถปรับ Volume Headphone ได้ / ไม่มีช่องเสียบ tripod เพราะทำมาเพื่ออุปกรณ์พกพาประเภท i ทั้งหมด / ไม่แน่ชัดว่า Battery AA จะจ่ายไฟ 48V ได้นานขนาดไหน ซึ่งต่างกับ DXA ที่ใช้ 9V................ที่เหลือลองหาข้อมูลต่อดูนะครับ ผมลองดูให้คร่าวๆเท่านั้น เบื้องต้นวิเคราะห์ออกมาได้ตามที่เขียนไปครับ
เงิน
10234
ความดี
10401
เครดิต
10743
จิตพิสัย
11886
จังหวัด
ปทุมธานี
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2012-04-20
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 4 ต้นฉบับโพสโดย popgtr เมื่อ 2012-04-10 17:37  :
...จากที่ผมอ่าน Spec คร่าวๆน่าจะ "ได้" นะครับ ตัวเครื่องมิใช่ Audio Interface เพราะไม่จำเป็นเชื่่อมต่อ Computer ผ่าน USB หรือ Firewire ใดๆถึงจะทำงาน ตัวเครื่องสามารถทำงานได้เอง มี Pre Amp Mic ในตัว โดยสามารถเลือกระดับเสียง Input ได้ ทั้งยังสามารถเลือกระดับสัญญาณขาเข้าได้ว่าจะใช้ Line/Instrument หรือ Mic Gain ในส่วนของ Mic สามารถใช้ +48V กับไมค์ Condenser ได้ เพราะตัวเครื่องสามารถใส่แบตเตอร์รี่ AA ในการจ่ายไฟให้ตัวเองได้ ...
...สัญญาณ Output จ่ายเป็น Mini Phone Jack สามารถเสียบของช่อง Mic In DSLR ได้ทันที...
...สรุปผมว่าตัวเครื่องทำงานพื้นฐานไม่น่าตางกับ DXA นะ เพียงแต่ Pre Mic คุณภาพต่ำกว่าแน่นอน ซึ่งนั้นก็หมายถึงคุณภาพโดยรวมทั้งหมด / ไม่สามารถปรับ Volume Headphone ได้ / ไม่มีช่องเสียบ tripod เพราะทำมาเพื่ออุปกรณ์พกพาประเภท i ทั้งหมด / ไม่แน่ชัดว่า Battery AA จะจ่ายไฟ 48V ได้นานขนาดไหน ซึ่งต่างกับ DXA ที่ใช้ 9V................ที่เหลือลองหาข้อมูลต่อดูนะครับ ผมลองดูให้คร่าวๆเท่านั้น เบื้องต้นวิเคราะห์ออกมาได้ตามที่เขียนไปครับ  

โฮ้ววว ขอบคุณมากๆ เลยครับ 
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้