สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2509เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

Matte Painting [PS>After Effects]

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
499
ความดี
3770
เครดิต
3962
จิตพิสัย
3185
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ช่วยคอมเม้นด้วยนะค้าบ เหมือนกันจะออกแนว i am legend อะไรอย่างงั้น
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11370
ความดี
6896
เครดิต
7835
จิตพิสัย
9030
จังหวัด
เจ๋งครับ นานๆ ทีจะเห็นงานแบบนี้มาโชว์กัน ผม ว่า งานดี แต่ ตัวละครมันดูไม่เข้าใจว่า มันเกี่ยวกับอะไร
ดูเพลินๆ คงได้ แต่ เนื้อหา คงไม่มี ใช่ไหมครับ เนี่ย
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
499
ความดี
3770
เครดิต
3962
จิตพิสัย
3185
จังหวัด
ตอบกลับโพส 1 โพสของ (nai-t)
เนื้อหาหรอครับ ไม่มีแฮะๆ
ผมอยากให้ดูเรื่องเอฟเฟกซะมากกว่า
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
9933
ความดี
7297
เครดิต
6890
จิตพิสัย
8542
จังหวัด
ทำได้เนียนดีนะครับในหลายๆ ช็อต แต่สิ่งที่น้องขาดไปหลักๆ ก็
1.คอนทินิว - บางช็อตมีเมฆ พอช็อตต่อมาเมฆหายไปเลย ถ้าทำเล่นๆ มันก็โอเคครับ แต่ทำงานใหญ่ๆ นี่อย่าลืมเด็ดขาด หนังมันจะสะดุด ทำลายงานที่เราทำก่อนหน้า
2.สี - น้องไม่ได้ย้อมสีรึเปล่าครับ เห็นหลายๆ ช็อตมีเมฆมาก แต่อุณหภูมิสของหนังกลับกลายเป็นโทนสว่าง (อบอุ่น) น่าจะลองย้อมให้มืดๆ (ใช้โทนเย็น) ช่วยดู

บางช็อตแทร็กไม่ค่อยนิ่งครับ ตรงนี้อาจจะต้องวางแผนก่อนถ่ายครับว่าเราสามารถไปแปะจุดแทร็กได้มั้ย

ที่เหลือโอเคครับ แต่ส่วนตัวผมว่าไหนๆ จะทำเป็นเมืองร้างทั้งที ทำไมไม่ทำให้เหมือนหนังแนว post apocalypse (ประมาณหนังเรื่อง The Road) ถ้าทำแบบนี้รอตอนคนน้อยๆ ก็ไปถ่ายได้เหมือนกันไม่ต้องใช้ cg

แค่นี้แหละครับ ลองทำไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็เก่งครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้