สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2479เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

โปรเจคจบครับ "ขันลงหิน" ขอนำเสนอ ^^"

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
2104
ความดี
649
เครดิต
544
จิตพิสัย
1090
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

เสร็จจนได้ครับงาน ทำเองเกือบทุกอย่างเลยครับ เขียนสคริป วาดสตอรี่บอร์ด ตั้งกล้องถ่ายตัวเอง ยกเว้นฉากที่อยู่หน้าวิทยาลัย ให้เพื่อนช่วยถ่ายน่ะครับ ตอนแรกนึกว่าจะทำไม่ได้แล้ว เพราะไม่เคยทำมาก่อน ซื้อหนังสือมาอ่านเอาครับ 555+ ฝากพี่ๆช่วยดูและวิจารย์ด้วยนะครับ คลิปความยาวมัน 29.12 นาทีครับ ที่เหลือมันลงของผมซ้ำน่ะ และก็เสียงที่มันซ่าๆ ตอนแรกผมแก้ไขเสียงให้มันหายแล้วไปส่งอาจารย์ อาจารย์เค้าบอกว่า ให้เอาเสียงต้นฉบับกลับมา มันไม่เป็นธรรมชาติ เค้าบอกตอนที่เขาทำงานที่ช่อง 7 เค้าจะไม่ตัดเสียงตรงนี้ออก ผมก็ทำตามที่อาจารย์เค้าแนะนำน่ะครับ ต้นฉบับไฟล์มันfull hd  6.20 GB อัพลง ยูทูป 30 ชั่วโมงเกือบเสร้จ มันแจ้งเตือนว่า ไฟล์ของท่านมีความยาวเกินไป เลยไปศึกษา เขาบอกให้สมัครในยูทูปให้อัพแบบ HD และด้วยความที่อยากเอาลงเร็วเลยแปลงไฟล์เป็น mp4 แล้วขนาดภาพมันดูเพี้ยนๆไป แก้ไม่ได้เลยปล่อยเลยตามเลยแล้วก็อัพลงเลยนี่แหละครับ พี่ๆช่วยดูตั้งแต่ต้นยั้นจบเลยนะครับ(29.12นาที) ผมขอร้อง 555+เพราะมันมีความในใจช่วงท้ายๆๆน่ะ   ซึ่งผมก็แค่เด็ก ปวช.3 เรียนคอมธุรกิจเรียนแต่เขียนโปรแกรม ไม่ได้เรียนพวกนี้มา อาจมีติดขัดบ้างก็ขออภัยมา ณที่นี้ 555+

ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

เห็นความพยายามแล้วครับ สู้ๆ
อย่าไปถามป้าเค้าว่า "ป้าไม่ไปทำอย่างอื่นเหรอครับ" เปลี่ยนเป็นเรื่องราวที่ทำให้ป้าเค้าชอบงานจะดีกว่าครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
dracula2004 ความดี +1 2012-03-25 ชอบอ่ะ อิอิ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
2104
ความดี
649
เครดิต
544
จิตพิสัย
1090
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ตอบกลับโพส 1 โพสของ (ake)
555+ ครับพี่ อิอิ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้