สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4138เข้าชม
  • 5ตอบกลับ

Animation 3มิติทะลุจอ : Dawn of the plant 3D

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
30
ความดี
80
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

เรื่องนี้ เป็นงานโปรเจคจบของผมกับเพื่อนครับ
มีให้เลือกดูได้ทั้งแบบธรรมดา และแบบ 3มิติ ทะลุจอนะครับ แต่ต้องใส่แว่น
สามารถปรับ option ของ 3D ได้ด้านล่างให้ตรงกับชนิดแว่นที่ใช้ได้ครับ
ลองติชมกันได้นะครับ ขอบคุณครับ

3D Version [ดูโดยตรงจาก youtube3D]
>>คลิ๊กที่นี่เพื่อชมแบบ 3D<<

Original Version

[ แก้ไขล่าสุดโดย halfmillz เมื่อ 2012-05-11 08:53 ]
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1719
ความดี
1078
เครดิต
1027
จิตพิสัย
1431
จังหวัด
สนุกมากเลยค๊า ตอนแรกลูกแก้วตก ลุ้นๆ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
4067
ความดี
2967
เครดิต
3177
จิตพิสัย
3118
จังหวัด
เเว่น3d ที่บ้านดูเเล้วไม่ 3d อ่ะครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
8408
ความดี
6100
เครดิต
7609
จิตพิสัย
4109
จังหวัด
ไม่ทะลุ อะ ได้แต่ลอยๆ มุมกล้องก็ไม่ได้มีความรู้ด้าน3ดีเลย มีข้อมูลก่อนทำหรือเปล่า แบน
ทำเท่านี้เป็นตัวจบได้ด้วยหรือนี่ แถมทำเป็นกลุ่ม ไม่ได้ทำคนเดียว ด้วย ได้เท่านี่ จุดที่เล่นกับกล้องก็ไม่มี
ไม่มีเน้น อะไร ให้ ลอยเลย  กากกกกก  มาก  ผมไม่ชมนะ มันไม่ดี จริงๆ
เป็ม ผม งานแบบนี้ ไม่ให้ จบ ทำอะไร  แล้ว ไม่มีความรู้ จริง ทำออกมาไม่ได้    3 ดี ไม่ลอย
เสีย ถึง อ.ผู้สอนเลยนะ  

ปล.
อาจติชมแรงไป  เห็นอะไรก็ติตามนั้น
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
289
ความดี
3224
เครดิต
3232
จิตพิสัย
3859
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2012-05-10
ผมไม่ได้ดูแบบสามดีนะ แต่ก้คิดว่าเขาพยามเล่นกับความลึกหลายตอน
ลองดูของฝรั่งนะ เขาจะทำแบบให้พุ่งเข้าใส่คนดูเลย อย่างลูกแก้วตก หรือตัวตกลงมานี่ก็เอามาเล่นแบบนี้ได้
ตามความเห็นผมนะ มีฝีมือกับพรสวรรค์พอสมควร ที่อยากให้มีคือ ไม่มีเสียงบรรยาย หรือพากย์ มันเลยไม่มีที่มาที่ไปนะ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
8408
ความดี
6100
เครดิต
7609
จิตพิสัย
4109
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2012-05-11
ถ้า พอใจเท่านี้เด็กไทย ก็ ไม่มีทางเก่งได้หลอก   หลอกตัวเอง หลงตัว เอง คิดว่าเก่ง คนอื่นทั้งโลกเขาไปไหนกันแล้ว
ความรู้เท่ากะลาครอบ  ถ้าจะให้ติ ต้องยอมรับฟัง ถ้า แค่อยากมาอวดงานก็จะได้นั่งดูอย่างเดียว และให้ยินดีกับคำหวาน
ที่จะทำให้เด็กหลงไหล ในผลงาน กากกกกกกก ของตัว ขนาดเนื่อหา ของหนัง ยังไม่คิดไม่เลย โลกร้อน ตัดไม้ สร้างเมือง
คิดมากัน จะ100 ปีแล้ว ความคิดทำยังโบราณเลยแค่จับมาทำใน แอนิเมชั้น เท่านั้น หวังว่าเด็กๆคงเข้าใจนะ
งาน3ดี มันมีที่ของมัน ถ้าอยากได้คำติชมจริงๆ หรือแค่อยากอวดผลงาน ให้คนไม่รู้ 3 ดี ดูเท่านั้น
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้