สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1734เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ช่วยติชม Video ส่งเข้าประกวดกับต่างประเทศหน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
30
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีครับผม กลับมาอีกครั้งนะครับเคยได้ฝากผลงาน "โรตี" ให้พี่ ๆ ได้ Comment กันนะครับ

กลับมาเข้านี้ผมได้เข้าขัน Video Challenge ใน โครงการ Future Leaders Forum ครับที่งาน http://www.imex-frankfurt.com/

ซึ่งผมเป็นตัวแทนประเทศไทยเข้าร่วมงานนี้ครับ

โจทย์ของวิดีโอคือการ ตอบคำถาม 2 ข้อ ภายในเวลา 2 นาทีครับคือ

1. ทำไมคุณถึงอยากเข้ามาทำธุรกิจ Meeting

2. การเข้าร่วมงานในครั้งนี้จะทำให้คุณสำเร็จได้อย่างไร

----

Concept สำหัรบตอบข้อแรกคือ ผมพยายามอยากจะเล่าเรื่องราวตั้งแต่อดีตถึง ปัจจุบัน
จะเห็นได้ว่ามนุษย์มีการชุมนุมประชุมกันมาเป็นเวลานานแล้ว และเปรียบเทียบให้เห็น
ถึงการพัฒนาของการจัดการประชุม

และที่ผมอยากเข้ามาทำธุรกิจนี้ก็เพราะว่าเห็นว่ามัน เป็นธุรกิจที่มีความน่าสนใจและสามารถช่วยเหลือโลกได้

------

ส่วนข้อสองผมได้แบ่งประเด็นออกเป็น 3 หัวข้อคือ

การแลกเปลี่ยนประสบการณ์
มุมมองที่กว้างขึ้น (การเปิดโลก)
และเครือข่าย

ซึ่งสิ่งเหล่านี้เป็นสิ่งที่จะได้รับจากการเข้าร่วมงานและจะทำให้ประสบความสำเร็จ

----

จบด้วยการ พูดที่ว่า อย่าหยุดที่จะฝัน แล้วเราจะสำเร็จไปด้วยกัน :)

ประมาณนี้อะครับผม ยังไงช่วยลอง Comment หลาย ๆ เรื่องหน่อยนะครับ

ทั้งกล้องทั้ง Effect ตัวหนังสือต่าง ๆ ขอบคุณพี่ ๆ มากนะครับ ^^

(Video ตัวนี้ผมได้ส่งเข้าประกวดไปแล้ว งานนี้อาจจะแก้ไขไม่ได้แล้ว แต่จะนำไปใช้ในการทำครั้งหน้านะครับ)

ขอบคุณครับ ^^

(งาน ถ่ายทั้งหมด ใช้ Nikon D3100 ครับ Len 18-55 เดิม ๆ มาพร้อมกล้อง)

ขอความร่วมมือ กด Like ให้ผมใน Youtube และ Post ที่ Facebook Post นี้ด้วยนะครับ เพื่อชื่อเสียงของประเทศครับผม ^^

http://www.facebook.com/FutureLeadersNetwork/posts/185539874902631
[ แก้ไขล่าสุดโดย beary เมื่อ 2012-05-12 22:23 ]

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11061
ความดี
14662
เครดิต
16306
จิตพิสัย
13082
จังหวัด
ชอบพวกเทคนิคครับ
แต่ตอนจบกระโดดทำไมครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
30
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ตอบกลับโพส 1 โพสของ (krunoom)
เป็นความคิดของผมกับเพื่อนอะครับว่าฉากจบอยากให้ดูมีอะไรที่จะทำให้คนจดจำแล้วก็ยิ้มไปกับพวกเรา ซึ่งก็ได้ค้างไว้ที่กระโดดกลางอากาศเพราะมันดูตลกและจริงใจดี (ความรู้สึกส่วนตัวที่อยากจะแสดงออกมานะครับ) และถ้าสั่งเกตุคือผมได้แอบ่ำให้ไฟจราจรกลายเป็นสีเขียวตอนจบเหมือนกับความมายแฝงว่าไปต่อกันเถอะ อะไรทำนองนี้อะครับแฮะๆ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้