สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2015เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

สอบถามเรื่องเสียงของกล้อง D7000

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
1020
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมใช้กล้อง D7000 ในการถ่ายหนังอยู่ครับ แต่ผมไม่สามารถที่จะเสียบหูฟังเข้ากับกล้องในช่อง AV Out เพื่อที่จะฟังเสียงที่ได้จากการอัดเสียงผ่าน Shotgun Mic ที่เสียบช่อง Mic ได้

พอผมเสียบแล้วเสียง ติ๊ดๆๆๆๆๆๆ ไม่ได้ยินเสียงตอนอัด หรือ ตอนเล่นวิดีโอกลับในกล้องเลยครับ

ไม่ทราบว่าผมต้องหา Adapter อะไรเพื่อมาต่อให้มันฟังได้หรือป่าวครับ??

รบกวนชี้แนะด้วยนะครับว่า หาได้ที่ไหน ใช้อย่างไรครับ

ขอบคุณครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้