สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1900เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

มือใหม่สอบถามเรื่อง AE

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
90
ความดี
99
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
นนทบุรี
ผมอยากทราบว่า เราจะใช้ AE ยังไงอ่ะคับ ถ้าสมมุติผมตัดต่อใน พรีเมียรอ่ะ แล้วเราจะเอาวิดิโอที่เราตัดไว้ส่วนนึง เข้าไปใส่เอฟเฟกยังไงหรอคับใน AE 
ต้องเซฟเป็นไฟล์แบบดูหนังทั่วไปก่อน แล้วค่อยอิมพอตเข้าไปใน AE รึป่าวคับ คือผมไม่รุ้จริงๆอ่ะ ขอโทษด้วยนะคับ เลยอยากขอคำแนะนำหน่อย มือใหม่คับผม
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11370
ความดี
6896
เครดิต
7835
จิตพิสัย
9030
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คลิกขวาที่ คลิปส่วนที่จไปใส่ effects จากนั้น จะเห็นคำสั่ง ใช้งานร่วมกับ After effects ครับ
เงิน
90
ความดี
99
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
นนทบุรี
แล้วพอมันไปทำงานร่วมกันแล้ว พอเราใส่เอฟเฟกเรียบร้อยแล้ว นี้ยังไงต่ออ่ะคับ มันจะเข้า พรีเมียรให้อัตโนมัตเลยหรือว่าเราต้องเซฟใน AE ก่อนอ่ะคับ
เงิน
21188
ความดี
18734
เครดิต
21554
จิตพิสัย
15012
จังหวัด
เชียงใหม่
ตอบกลับโพส 2 โพสของ (earklatae)
เทคนิคที่ผมเคยใช้มานะครับ  ผมต่องานทั้งหมดในฟรีเมียให้เสดแล้ว ส่วนไหนคริปไหนต้องการใส่ EF นะครับ เปิด after effects ขึ้นมาแล้ว ผม copy ส่วนที่จะใส่ ef  ไปวางใน   after effects  แล้วใส่  ef ใส่ไรเสดแล้ว Render เป้นไฟล์  AVI แล้ว Import เข้าไป ฟรีเมียอีกที ครับ
เงิน
90
ความดี
99
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
นนทบุรี
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2012-09-08
โอ้วว ขอบคุณมากๆเลยคับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้