สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1984เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

สอบถามเกี่ยวกับ Tutorial ตัวนี้ครับ

pol
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
442
ความดี
617
เครดิต
462
จิตพิสัย
253
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
http://tv.adobe.com/watch/classroom-after-effects-cs5/episode-3-/

จากคลิปนี้นาทีที่ 12.17 ที่เขากด Command+ A แล้วมันจะเลือก Mask ทั้งหมดในหน้าจอ
แต่ในของผมมันไม่เป็นอย่างนั้นซึ่งมันไม่สามารถมองเห็นตัวสี่เหลี่ยมทั้งหมดอย่างในคลิปอะครับทำให้ไปต่อสเต็ปต่อไปไม่ได้ ขอบคุณครับ

ภาพของผมเป็นแบบนี้ครับ

ขอบคุณครับ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
768
ความดี
222
เครดิต
132
จิตพิสัย
277
จังหวัด
อันนี้ได้ลองดึงเส้นออกมายังครับ
ถ้า duplicate มันออกมามันจะซ้อนกันอยู่ที่เดียวกัน
ลองกดลูกตาเล็กๆทางซ้ายของแต่ละอัน แล้วเลือนดู

เลื่อน mask กดลากเม้าส์ให้ครอบ mask ทั้งหมด แล้วกดตรงเส้นสีเหลืองค้างไว้แล้วดึงออกมา

adobe tv นี่เสียอย่างชอบยัดเยียด คีย์ลัดให้ ตอนผมดูทีแรกอย่างงง จำแต่เนื้อๆไว้
pol
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
442
ความดี
617
เครดิต
462
จิตพิสัย
253
จังหวัด
อะไรไม่รู้ผมเปิดโปรแกรมวันนี้ว่าจะลองทำต่อและลองแก้ไขตามที่คุณ nobitakinema บอก มันก็ใช้ได้เองโดยไม่ต้องแก้ไขอะไรเลยครับ

ขอบคุณครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้