สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3321เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

AE เปิดแล้วErrorแกใขยังไงครับแนะนำทีครับ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2275
ความดี
1022
เครดิต
623
จิตพิสัย
756
จังหวัด
ชลบุรี
ขอรบกวนเวลาพี่ๆหน่อยครับ...ไม่รู้โพสต์ถูกที่หรือเปล่า...ถ้าผิดก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ
คือ ผมติดตั้ง After Effect CS3 พอเปิดโปรแกรมขึ้นมา มี
pop up Error : Failed to parse transmap file
มีวิธีแก้ใขบ้างไหมครับ....หรือว่าต้องลงโปรแกรมตัวไหนเพิ่มอีกรึเปล่าครับ...?  ช่วยทีครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
10
ความดี
59
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
Error : Failed to parse transmap file
เป็นปัญหาเกี่ยวกับ  therminology
เกิดได้ 2 แบบ
แบบแรก คือ ตอนที่ import file เข้ามาแล้วเจอภาพที่คั้งค่าสีเป็น CMYK ก็จะขึ้น Error ตัวน้
แบบที่สอง เกิดขึ้นตอนเปิดโปรแกรมแล้ว error แบบหลังนี่แก้ยากหน่อย แต่ส่วนมากปัญหาหลักๆมาจาก font
ลองทบทวนดูว่าได้ติดตั้งฟอนท์แปลกๆลงไปหรือเปล่า ถ้าใช่ก็ไปลบฟอนท์ทิ้งซะ 
หรือลองหาฟอนท์ที่เป็นพวกยูนิโค้ด (Unicode)  มีเครื่องหมานยูนิโค้ดต่อท้าย Diacritical Marks. 
หรือพวกที่มีชื่อฟอนท์เป็นตัวอักษรสีแดง แล้วลบทิ้งครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2275
ความดี
1022
เครดิต
623
จิตพิสัย
756
จังหวัด
ชลบุรี
ตอบกลับโพส 1 โพสของ (buggy)
หรอครับ ผมจำได้ว่าผมเคยลงฟ้อนที่โหลดมาประมาณ2ครั้งครับ สรุปเป็นที่ฟ้อนใช่มั๊ยครับ
วิธีแก้คือ ต้องลบฟ้อนออกหรอครับ    รู้สึกตอนที่ผมรันโปรแกรม ผมจะสร้างไตเติ้ล ผม พิมพ์ไตเติ้ลเสร็จ ผมจะลองเปลี่ยนฟ้อน เปลี่ยนไปซักพัก โปรแกรมก็ค้างเลยครับ...จนต้องเปิด Task Manager มาแล้ว ปิดไปน่ะครับ
ขอบคุณมากๆนะครับที่มาแนะนำ...ขอบคุณครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้