สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4959เข้าชม
  • 26ตอบกลับ

มีไหมครับ คนรับตัดต่อ รายการ 1 ชม. คิดเทปล่ะ 1500

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1066
ความดี
570
เครดิต
346
จิตพิสัย
358
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
มีไหมครับ คนรับตัดต่อ รายการ 1 ชม. คิดเทปล่ะ 1500 พร้อมทำ Cg ใส่ลูกเล่น

เท่าทีีผมทำงานมา สืบราคาทั้งหมด มา ไม่มี!!!

ถ้ามีหรือใครที่รับราคาตามข้อกำหนดข้างอยู่ แจ้งผมเลยครับ ผมจะโอนงานให้เลยทันที  

พอดีไปงัดกับ ท่านลูกค้าพระพักต์โลหิตเลยสงสัยครับ...
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
noomrytv ความดี +50 2012-09-25 โดน
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
80
ความดี
59
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
นคราชสีมา
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 26#  โพสต์เมื่อ: 2012-09-30
...ผมคิดว่า..ต้องดูที่ฝีมือด้วยมั๊ยครับ...ชั่วโมงบินนาน..ชื่่อโด่งดัง..ก็ ..นา..ok...แต่....กำลังฝึกฝน..หรือหาประสบการณ์..ก็อีก..แบบ..มั๊ยครับ...หรือว่าไง...
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
50
ความดี
59
เครดิต
2
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 25#  โพสต์เมื่อ: 2012-09-28
ตอบกลับโพสของ (smostos39)
ยินดีรับค่ะ ติดต่อฉัตร์ 088-500-4587
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1876
ความดี
495
เครดิต
257
จิตพิสัย
426
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 24#  โพสต์เมื่อ: 2012-09-28
ตอบกลับโพส 6 โพสของ (p0p-it)
TV ครูหรือเปล่าครับ!!
เงิน
1714
ความดี
974
เครดิต
971
จิตพิสัย
3810
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 23#  โพสต์เมื่อ: 2012-09-28
งานของผม  งานปวดกระโหลกเลยครับ มีอยู่เครสหนึ่งถ่ายบนเรือ ภาพบรรยากาศ ของลูกค้าประมานนี้
ถ่ายบนพื้นยังมีสั่นนิดหน่อยเเต่ถ่ายบนเรือ เเม่งสุดยอด โครงเครง ต้องเกร็งทั่งตัว
เเล้วบนเรือสถานที่มันก็เเคบ เราก็เก็บมุมภาพ ไม่ได้อะไรมาก

เเต่คนที่จ้างเราอยากได้มุมนี้ มุนนู้น ก็พยายามเก้บให้  
ส่วนตัดต่ออยากได้เเบบนี้เเบบนั้น อยากได้ภาพตรงนู้นตรงนั้น อยากได้กราฟฟิกเเบบนี้ โอ้โห้เลย (เเมร่งผมละอยากสวนกลับไปว่า กูทำไม่เป็นเว้ยยย  เเต่ก็พยายามทำให้เต็มที )
เเก้งานไป 3 ครั้ง หมดกะค่าน้ำมันรถมากกว่าเสียอีก
ทำอยู่ได้สามตอน พอ ๆๆ หยุดรับงาน ไม่ไหว ถ่ายครึ่งวัน กล้อง2ตัว   จนผมเป็นไข้ 2 อาทิดเเทบตาย

ส่วนค่าจ้าง 2000 พอเห็นเงินเเล้วเหนื่อยใจเลย  

เเต่ทำไงได้ครับ มีงานก็ต้องทำ ลูกค้าคือพระเจ้า
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
14599
ความดี
12923
เครดิต
12551
จิตพิสัย
17024
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 22#  โพสต์เมื่อ: 2012-09-25
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 15 ต้นฉบับโพสโดย zazine เมื่อ 2012-09-25 09:18  :
โดนยัดเยียดมาเหมือนกันค่ะ พอดีรู้จักกับพี่คนนึง บอกว่า "น้องสาว"ช่วยพี่ตัดงานหน่อย งานด่วนมาก เป็นรายการ 1 ชั่วโมง ออนแอร์ทางช่อง อิสลาม (ขออนุญาติไม่บอกชื่อายการนะค่ะ) พี่มีงบให้ 1500 บาท เลยบอกพี่เค้าว่า หนูช่วยพี่ได้ แต่พี่ก็ต้องเข้าใจหนูด้วย ราคาแบบนี้รับมาก็เจ็บตัว แต่ถ้าจะให้หนูช่วยในฐานะ "พี่ชาย" และพี่คิดว่ามันเหมาะสมกับราคานี้ ก็เอางานมาเลยค่ะ (ซึ่งตอนนั้นเราปฎิเสธไม่ได้เพราะเค้าเป็นหัวหน้าที่ทำงานประจำ)
ไม่ได้นอน 2 อาทิตย์ ตัดไป 9 เทป รีบตัดรีบส่ง อีกเดือนนึงอยู่ๆเอามาให้เราแก้ บอกว่า อิสลามห้ามใส่นั่นนู้นนี่
(ไหนพี่บอกว่ารีบ หนูอุส่าอดนอน) แค่คิดนะค่ะ ไม่ได้พูดไป ^^   แต่ตอนนั้นก็คือเสียความรู้สึก บอกว่างานรีบ ให้ช่วยหน่อย แต่นี่งานผ่านมา 1 เดือนแล้วเอามาให้แก้ น้ำเต็มปาก พูดอะไรไม่ออก

ช่องสีขาวอ่ะป่าวครับ
เงิน
5355
ความดี
14867
เครดิต
11447
จิตพิสัย
37005
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 21#  โพสต์เมื่อ: 2012-09-25
กลายเป็นกระทู้ฮอตไปแล้ว ....ดีใจแทนน้องsmostos39ออฟไลน์ ที่มีพี่ๆเป็นเพื่อนเพียบ  ( ตกอยู่ในสถานการณ์เดียวกัน ) 
ไม่ตายเพียงลำพังแล้วคับ..อย่างที่บอกใครทำอาชีพโปรดัคชั่น ทุกคนต้องเจอ 1 ครั้งหรือหลายครั้งในชีวิต ( หลีกเลี่ยงไม่ได้ซะด้วยซิ )
 ถ้าคิวขาวเวลาว่างก็ทำไปเถอะอย่าคิดอะไรมาก เครียดก็หยุดพัก ( นานไม่ได้เพราะงานต้องเร่งส่ง ) แล้วก็มานั่งทำต่อ .....

...สำหรับงานเจ้าปัญหาที่กำลังเจออยู่ ตอนนี้ผมแก้ปัญหาได้แล้ว ( นำมาเล่าสู่กันฟังทีละขั้นตอน )..
  - เริ่มต้นหาคนซับงาน น้องใหม่ที่มีเวลาว่างจริงๆ ไม่เก่งมากพอทำตัวหนังสือเป็น 
  - เอางานเก่าที่เราถูกแก้มาตลอด 1 เดือน ให้น้องดูว่า ทำแบบนี้เป๊ะๆเลยห้ามออกนอกลู่นอกทางเป็นอันขาด
  - นำงานที่ถ่ายมา 2 กล้อง ตัดต่อเรียบเรียงให้งานเหลือเป็นก้อนเดียว ( ตัดเทคเสียทิ้ง ) 
  -  ทำกราฟฟิคที่ยากในแต่ละช่วง พื้นเอฟเฟค รวมถึงภาพที่ต้องใช้ให้ทุกช่วง( พิธีกรถ่ายพื้นสีกัดคีย์ซีนยากให้ด้วย )
  -  นำทุกๆอย่างมารวมเป็นก้อนเดียวกัน รวมถึงใส่เพลงให้ ...
  -  ที่เหลือน้องใหม่ต้องทำคือ 
      ...ใส่ตัวหนังสือให้ตรงตามคำพูดที่พิธีกรพูด เพราะเป็นสื่อการสอน 
      ....และเมื่อส่งลูกค้าแล้วมีการแก้ ต้องแก้ไขตามด้วยถือว่าอยู่ในความรับผิดชอบ
     .... และข้อสุดท้าย( สำคัญสุด )  จะทำอย่างไรก็ได้ให้ลูกค้ารับงานเพราะมีงบอยู่เท่านี้ ... 

... ผมตัดกว่าจะเสร็จในแต่ละตอน ใช้เวลาทำประมาณ 3 วัน/ตอน เนื่องจากงานใหม่เงินเยอะกว่ากำลังมาในเดือนหน้า ต้องรีบเคลีย
       เรียกว่ายอมเหนื่อยทุกอย่างเพื่อให้คนอื่นที่รับช่วงไปทำจะได้ไม่ลำบากมาก เวลานำส่งลูกค้าแล้วถูกแก้ก็คงไม่โมโหมาก เพราะ
       ผมทำให้เกือบหมดแล้ว ถ้าลูกค้าแก้ ( ก็แค่สลับหน้าหลัง ตัดหน้าตัดหลังออก ตัวหนังสือเล็กขอใหญ่ ตัวหนังสือใหญ่ขอเล็ก) อะไรทำนองนี้
       ยังไงต้องรับผิดชอบอยู่แล้วเพราะอยู่ในส่วนที่น้องทำอยู่ เอาไปเลย 15 ตอน คูณจำนวนเงินก็เยอะพอดู ทำเสร็จจ่ายสดถ้าลูกค้าบอกผ่าน 
      ทำเสร็จเร็วได้เงินเร็ว ( อยากได้อะไรขอให้บอก )

...ตอนแรกหามา 3 ทีม ขอบายไป 2 ทีม เหลือทีมสุดท้ายบอกผมเอาพี่ จะไปซื้อคอมเครื่องใหม่ งั้นจัดไปยาว น้องจะเอากี่ตอนดีล่ะ..
      " เอาหมดเลยพี่ 20 ตอน "  น้องมั่นมาก พูดจาเสียงดังฟังชัด....
       " น้องๆใจเย็นๆก็ได้ พี่ไม่หนีไปไหนหรอก ลองเอาไปทำก่อน 10 ตอนไม๊ " เพราะช่วงที่กำลังหาน้องมาซับ ผมทำฟุตเสร็จไป10ตอน
        ..ช่วงนี้กำลังรอฟังข่าวว่า น้องสู้ไหวหรือถอย เห็นว่าส่งลูกค้าไป 3 โดนแก้กลับมาเหมือนกัน แต่ฟังอารมณ์แล้วยังมีแรงสู้ 
         แต่ม่ายรุจะหมดอารมณ์ทำตอนไหน ..ช่วงนี้ก็ทำฟุตที่เหลือไปพลางๆก่อน เผื่อน้องใหม่กลับลำยอมแพ้ไม่สู้
         ...ทำเองก็ได้วะ... เพราะไม่รู้ไอ้บ้าที่ไหนมันทำให้เกือบเสร็จหมดแล้ว ( มองทุกอย่างเป็นเรื่องขำ แล้วทุกอย่างจะผ่านพ้นไปได้ )..

เงิน
14841
ความดี
10868
เครดิต
10002
จิตพิสัย
15544
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 20#  โพสต์เมื่อ: 2012-09-25
เหอๆๆๆๆ

งาน(อดิเรก)ที่ผมทำส่งอยู่ทุกวันนี่แหละ ก็เข้าข่าย"ถ้าพี่ไม่ทำ ก็ไม่มีใครทำ"แล้วเหมือนกันครับ เลยต้องรับเงินจ๊อบละไม่กี่พันต่อไป

แต่ถือว่างานสบาย เสาร์-อาทิตย์นั่งทำอยู่ห้องไม่ต้องตะลอนออกข้างนอก คู่แข่งก็ไม่มี แถมเป็นน้ำซึมบ่อทราย ส่งงานมาให้ทำเรื่อยๆตลอดทั้งปี พอให้มีเงินหมุนเป็นค่าใช้จ่ายต่อเดือนสบายๆไป ก็เลยโออยู่

แต่ตอนนี้ก็แอบเขี้ยว จ๊อบใหนดูท่าจะเหนียวเงินหน่อย ก็ดึงๆไว้ก่อน ไม่ส่งซักที แล้วไปเร่งจ๊อบด่วนๆเงินไวๆซะงั้น
เงิน
1125
ความดี
291
เครดิต
189
จิตพิสัย
304
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 19#  โพสต์เมื่อ: 2012-09-25
เอ่อ คือผมก็เผชิญความรู้สึกนี้เหมือนกันครับ พอดีรับงานถ่ายวีดีโอในห้องที่เค้าติวกันเนี่ยแหละ มี Speaker มาพูด ตอนคุยกันก็ต่อรองราคากันเรียบร้อย บอกว่าเอาไปไว้เป็นสื่อสำหรับรุ่นต่อไป ผมก็ดันไปรับปากว่าจะแถมตัดต่อให้ วันถ่ายจริงแมร่งก็เกินเวลา เปลี่ยนเวลา เราก็โอเค ไม่เป็นไร

พอเริ่มส่งงานตัดต่อเท่านั้นแหละ เรื่องเพียบ เหี้... อะไรมากมายขนาดนี้
วันหลังจะไม่แถมงานตัดแล้วหล่ะครับ (แอบเข็ด)
เงิน
14599
ความดี
12923
เครดิต
12551
จิตพิสัย
17024
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 18#  โพสต์เมื่อ: 2012-09-25
5555 ลองคิดดูแบบขำๆๆนะ เรา มันกรรมกรดีๆๆนี่เอง เอิ้กๆๆผมเคยมีสถิตินะครับ เคยตัดวีทีอาร์ 2 วัน เฉพาะกลางวันนะ
ไม่ได้เรียกราคา ลูกค้าจ่ายให้ สามหมื่น งงมาก เค้าบอกว่าตอบแมนน้ำใจที่เราไม่เคยถามเรื่องเงินเวลาทำงาน งานเสร็ทันเวลาโอ้วมันสุดยอดมาก อย่าน้ำลายไหลล่ะ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
5753
ความดี
5695
เครดิต
6638
จิตพิสัย
6039
จังหวัด
เชียงใหม่

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 17#  โพสต์เมื่อ: 2012-09-25
จ้าง1,500 / งาน 1 ชั่วโมง

ผมพาลูกพาเมียไปเิดินเที่ยวสวนสัตว์ ดูหลินปิงหลับยังดีกว่า 555+
เงิน
8525
ความดี
9056
เครดิต
9181
จิตพิสัย
9251
จังหวัด
ระยอง
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 16#  โพสต์เมื่อ: 2012-09-25
พูดไม่ออก...........
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
2133
ความดี
452
เครดิต
392
จิตพิสัย
516
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 15#  โพสต์เมื่อ: 2012-09-25
โดนยัดเยียดมาเหมือนกันค่ะ พอดีรู้จักกับพี่คนนึง บอกว่า "น้องสาว"ช่วยพี่ตัดงานหน่อย งานด่วนมาก เป็นรายการ 1 ชั่วโมง ออนแอร์ทางช่อง อิสลาม (ขออนุญาติไม่บอกชื่อายการนะค่ะ) พี่มีงบให้ 1500 บาท เลยบอกพี่เค้าว่า หนูช่วยพี่ได้ แต่พี่ก็ต้องเข้าใจหนูด้วย ราคาแบบนี้รับมาก็เจ็บตัว แต่ถ้าจะให้หนูช่วยในฐานะ "พี่ชาย" และพี่คิดว่ามันเหมาะสมกับราคานี้ ก็เอางานมาเลยค่ะ (ซึ่งตอนนั้นเราปฎิเสธไม่ได้เพราะเค้าเป็นหัวหน้าที่ทำงานประจำ)
ไม่ได้นอน 2 อาทิตย์ ตัดไป 9 เทป รีบตัดรีบส่ง อีกเดือนนึงอยู่ๆเอามาให้เราแก้ บอกว่า อิสลามห้ามใส่นั่นนู้นนี่
(ไหนพี่บอกว่ารีบ หนูอุส่าอดนอน) แค่คิดนะค่ะ ไม่ได้พูดไป ^^   แต่ตอนนั้นก็คือเสียความรู้สึก บอกว่างานรีบ ให้ช่วยหน่อย แต่นี่งานผ่านมา 1 เดือนแล้วเอามาให้แก้ น้ำเต็มปาก พูดอะไรไม่ออก
เงิน
14599
ความดี
12923
เครดิต
12551
จิตพิสัย
17024
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 14#  โพสต์เมื่อ: 2012-09-25
ตอบกลับโพส 6 โพสของ (p0p-it)
ผมก็โดนงานลักษณะดังกล่าวเหมือนกัน รายการ 25 นาที insert มีทั้งหมดต่อเทปประมาณ 25 ภาพ รายการสารคดีด้วยสิ ตัดไปเซ็งไป เพราะต้องนั่งหาภาพไปด้วย ไม่มี ภาพจากวีดีโอ มีแต่ภาพนิ่ง ผ่านไปสามเดือนได้มา 11 เทป  จะแคนเซิลก็ไม่ได้ พอเราท้วงติงไปเค้าก็บอกว่าช่วยๆๆกัน เออช่วยก็ได้ และก็คิดในใจ ครั้งเดียวที่พลาด การคุยงานครั้งแรก กับ การทำงานจริงหลังจากที่คุยต่างกันราวฟ้ากับดิน ถือว่าตัวเองพลาด และก็ถือว่าโชคดีมีงานรันยาวๆ แบบไม่ต้องลุกจากเก้าอี้อีกสักห้าเดือน ในขณะที่ใครติดต่องานอื่นมาผมรับหมด วางงานนี้ทันทีิ แก้เผ็ดที่ทำงานให้ผมแบบชุ่ยๆ อยากบอกว่าชุ่ยโครตแบบไม่ต้องบรรยาย คิดได้งัย คนตัดมิใช่เทพเจ้านะ 555 ด่าแล้วก็ทำมันต่อไป
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 2 คะแนน ซ่อน
smostos39 ความดี +1 2012-09-25 -
noomrytv ความดี +1 2012-09-25 -
เงิน
5122
ความดี
3332
เครดิต
2947
จิตพิสัย
4576
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 13#  โพสต์เมื่อ: 2012-09-25
ราคาแบบนี้ผมทำให้ฟรีเลยดีกว่า(ถ้าว่างและงานดูน่าสนุกนะ) แต่ถ้ามองในแง่ดี ถือว่าฝึกมือไปแล้วกัน
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้