สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1791เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ฝากงานMVชิ้นแรก ทำเองทุกProcessครับ [มือใหม่มากๆ]

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2400
ความดี
2226
เครดิต
2210
จิตพิสัย
2574
จังหวัด
นครปฐม
ทั้งถ่ายทำ ตัดต่อ editต่างๆ
และแม้แต่เพลงก็เป็นเพลงวงผมเองครับ ผมเป็นมือกลองวงนี้ แต่สนใจเรื่องFilmingมาไม่นานมานี้ เลยอยากลองทำดูด้วยความรู้ความสามารถเท่าที่มีครับ

จัดไฟก็ยังไม่ค่อยเป็น เอาตัวเองชอบเข้าว่า อีกอย่างไม่มีไฟแรง มีแรงสุดก็500wครับ
ยังไม่มีประสบการณ์เรื่องจัดแสงเท่าไหร่ [เพิ่งไปศึกษามามะกี้เอง]
Footageแต่ละอันที่ได้มา ผมก็Correct colorมันไม่ค่อยเป็น ภาพบางscenceเลยดูประหลาดๆ เน้นอึมครึมไว้ก่อน
ไหนจะNoiseอีก เพราะไฟไม่พอจัด บลาๆๆๆๆๆๆ
แต่ก็ภูมิใจนะครับ งานชิ้นแรกฮะ ติชมได้เลยเต็มที่ครับ จะเอาไปเป็นความรู้ใหม่ๆ

ปล.ทำเป็น Anamophicนะครับ [2.35:1]
ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

guitar solo ลึกมากครับ ชอบๆๆ   

แต่ mv นี่สิ ไม่เข้าใจเรื่องที่จะสื่อเลยครับ   
ถ้ามี story ที่เข้าใจง่ายกว่านี้จะทำให้ in กับเพลงครับ เพราะเพลงเจ๋งดี
เรื่องแสงนี่ยังเป็นปัญหาครับ ถ่ายเยอะๆ ทดลองเยอะๆเดี๋ยวจะได้ทางออกของตัวเองครับ
แต่ต้องถ่ายให้พอดีนะครับ อย่ามืดเกินไป หรือสว่างเกินไป

สู้ต่อไปครับ อย่าเพิ่งท้อนะ
ออก album เมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ ชอบแนวเพลงครับ   
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2400
ความดี
2226
เครดิต
2210
จิตพิสัย
2574
จังหวัด
นครปฐม
อัลบั้มออกมาแล้วครับผม ลองฟังทั้งหมดได้ที่ http://luciddreamsyndrome.bandcamp.com/ แบบเต็มเพลงโดยไม่เสียเงินนะครับ
(หมายเหตุนะครับ เพลงนี้เป็นเพลงเดียวที่ทำPop นอกนั้นในอัลบั้มเป็น Progressiveหมดเลยครับผม)

ละก็เรื่องราวที่ผมจะสื่อคือผมพยายามสื่อออกแนวAbstractหน่อยนะครับ ให้ภาพสื่ออารมณ์อย่างเดียว
คือเพลงพูดถึงว่า หมดหนทาน สิ้นหวัง ไม่รู้จัใช้ชีวิตยังไง ตามเนื้อร้องอ่ะครับ แต่ผมยังจัดเป็นตอนๆไม่ดี5555555 เลยออกมาตามที่ผมคิดไว้ไม่หมดหนะครับ

ขอบคุณพี่เอกมากๆครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้