สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 5367เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

Sony Vegas+iPhone ครั้งแรกกับการตัดต่อ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
518
ความดี
650
เครดิต
528
จิตพิสัย
421
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ครั้งแรกกับการตัดต่อด้วยโปรแกรม Sony Vegas มาถึงก็ลงโปรแกรมแล้วก็ลองเลย มีใช้สโลว์โมชั่นกับลดเสียงเบาเสียง วิธีก็หาจากเว็บนี้ ใช้ iPhone ในการถ่ายวีดีโอ Render ออกมาเป็น mp4 720p เด๋วต้องมาฝึกวิชากับเว็บนี้ซะแล้ว รู้สึกว่าเป็นงานอดิเรกที่สนุกดีครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
vfspostwork ความดี +1 2012-10-21 น่ารัก

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
518
ความดี
650
เครดิต
528
จิตพิสัย
421
จังหวัด
ใช่เลยครับ พอเห็นเพื่อนๆในนี้ถ่ายรูปสวยๆทั้งนั้นเลย เลยอยากจะถอยมาสักตัว แต่ตอนนี้อยากได้กล้อง Camcorder ก่อนครับ แบบว่าอยากผจญภัยท่องโลกสวยนี้ก่อน
yun
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
6826
ความดี
6135
เครดิต
5948
จิตพิสัย
7414
จังหวัด
ชลบุรี
เข้าเวปนี้บ่อยๆ เสียตังค์นะเออ ผมจะบอกให้ เพราะเดี๋ยวจะอยากได้ dslr    ถ้าเข้ามาประจำ ไม่เกินเดือนคุณจะได้เก็บเรื่องราวสวยไว้ดูแน่นอนครับ
เงิน
518
ความดี
650
เครดิต
528
จิตพิสัย
421
จังหวัด
ตอนแรกผมหาปุ่ม Render ตั้งนาน หาไม่เจอ พอหาเจอ แปลงไฟล์ออกมาเป็น AVI ไฟล์เบอเริ้มเลย แบบว่าไม่เป็น เอิ๊กๆ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้