สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1773เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ฝากหนังสั้น (เรื่องแรกครับ) ห่วงโซ่

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ขอนแก่น
ฝากหนังสั้น (เรื่องแรกครับ) ห่วงโซ่ เป็นเรื่องแรกครับที่ได้ทำจริงๆสักที นักแสดงอาจจะเล่นแข็งไปหน่อย แต่ช่วยแนะนำเรื่องการตัดต่อด้วยครับผม เด็กใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ http://www.youtube.com/watch?v=UOjDuJf0lKA&feature=plcp
เงิน
5355
ความดี
14867
เครดิต
11447
จิตพิสัย
37005
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ยินดีต้อนรับน้องใหม่คับ ขอเป็นตัวอย่างงานเวิร์คช็อพสำหรับน้องใหม่คนอื่นๆด้วยแล้วกัน
( ได้บุญและได้ความรู้ ) ขอรวบรวมข้อมูลก่อน...
...แต่ไม่ต้องกลัวนะคับ เวิร์คช็อพงานตัวอย่าง ผมจะไม่แตะในส่วนของการผลิต เช่น การกำกับ,
การตัดต่อ , การจัดแสง, ตลอดจนการใช้อุปกรณ์ต่างๆ ..ผมถือว่าใครชอบก็ทำแบบที่ชอบ
ไม่ว่ากัน ..คอยติดตามความรู้เพียบเหมือนเดิมคับ...
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1794
ความดี
1679
เครดิต
1531
จิตพิสัย
1584
จังหวัด
นนทบุรี
ถ้าข้ามเรื่องการแสดงไปน่ะครับ มาพูดกันถึงเรื่อง การถ่ายทำน่ะ ผมว่า โดยภาพรวมแสงสีของภาพมันดู over เกินไปอ่า ควรจะชดเชยแสงลงมาหน่อยมันจะทำให้ดูน่าสนใจมากขึ้น หลายๆตอนที่เห็นคือ หัวขาดไปอ่า อาจจะเป็นเพราะตอนถ่ายไม่ได้รีเช็คอ่า หรืออาจจะพึ่งเคยถ่ายแบบ HD เลยอาจจะยังไม่คุ้น แล้วก็ฉากที่ลูกเดินเข้ามาในบ้านที่พ่อบอกว่า 3-4 ทุ่มแล้ว ข้างหลังพ่อยังเห็นแสงกลางวันอยู่เรยอ่า ตอนย้อนอดีตตอนจบดูแล้วค่อนข้างรำคาญตาอ่า มันมีแสงวาบไปวาบมา ถ้าจะย้อนใช้สีขาวดำไปเรยก็ได้ครับ ชอบตอนเปิดเรื่องมาตอนแรกน่ะดูเก๋ดีครับ ดนตรีเพราะๆๆ ขอบคุณครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้