สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1471เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ขอคำแนะนำในการซื้อกล้องวีดิโอหน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
78
ความดี
123
เครดิต
99
จิตพิสัย
42
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เรียนทุกท่าน
ผมมีลิสต์อยู่ ประมาณ 5-6 ตัว ต้องการถ่ายภาพแนวสารคดี ห้องข่าว หรือหนังสั้นได้
ควรจะซ์้ออะไรดีระหว่าง Panasonic และ Sony โดยมีลิสต์ดังนี้

1    Panasonic AG-HPX172EN
2    Panasonic AG-HPX255E P2 HD Handheld Camcorder
3    Panasonic AG-HPX250EN High-Quality Full-HD
4    Sony PMW-100 XDCAM HD422 Handheld Camcorder
5    SONY HXR-NX5P พร้อม Sony HXR FMU128 ฟรี Softcase

โดยในเรื่องการใช้งาน การซัพพอร์ต ภาพ สี ต่างๆ หรือมีความคิดเห็นอื่นที่จะใช้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจได้

ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
2587
ความดี
1335
เครดิต
1298
จิตพิสัย
667
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ตัวที่ 5 ที่ออฟฟิศก็ดูไว้อยู่ แต่ยังไม่ได้ลองเลยเหมือนกัน รอผู้รู้มาให้คำแนะนำด้วยอีกคนครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้