สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1987เข้าชม
  • 13ตอบกลับ

ฝากเอ็มวี Red is the man Alex ferguson หน่อยนะครับ

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
5487
ความดี
2823
เครดิต
2401
จิตพิสัย
2488
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
อันนี้ สำหรับ คนที่ชอบกีฬา รักกีฬา เป็นชีวิตจิตใจนะครับ คนที่ไม่ชอบ อาจจะเข้า ถึงมันได้ยากนะครับ
สืบเนื่อง จาก ที่เซอร์ อเล็ก เฟอร์กี้ นะครับ คุมทีม ปีศาจแดง มาทั้ง หมด 26 ปี แล้วนะครับ ได้รับแชมป์ มากมาย ถึง 37 ถ้วยด้วยกัน
อันนี้ ทำขึ้น เพื่อ สดุดี ผลงาน ของเซอร์ ที่ทำให้แมนยู มา ตลอดทั้ง 26 ปีนะครับ ถ้า เป็นแฟน ปีศาจ แดงไม่ควรพลาด นะครับ
เพราะ ตัวนี้ ถ้าเป็นคนที่รักแมนยู เป็นแฟนแมนยู ผมว่า ฟังเพลงนี้ แล้ว จะต้องน้ำตาใหล กอปรกับ การทำเอ็มวี ประกอบ ที่ดึง เอามาเป็นเพลง เศร้า ออกมาได้ ดีละ

เข้ามาชมกันเยอะๆนะครับ
Red is the man Alex ferguson  

เงิน
49028
ความดี
67852
เครดิต
78389
จิตพิสัย
62308
จังหวัด

ตัดเองหรือเปล่าครับ ถือว่าเป็นความตั้งใจดี ...

ความเห็นผมแบบตรง ๆ สักหน่อย คือ มันดูสับสนน่ะครับ เป็นการจับภาพมายำ ๆ กัน แล้วจับเพลงยัดลงไปดื้อ ๆ เป็นการลำดับภาพที่ดูไม่รู้เรื่อง จังหวะจ่ะโคลนไม่มี ภาพเสียงไม่มีความสอดคล้องกันแม้แต่น้อย และยังห่างใกลกับการที่จะให้ตัวงานสื่อความหมาย หรือ เน้นอารมณ์อะไรออกมา ...

คงต้องดูงานมาก ๆ และ จับหลักของการตัดต่อลำดับภาพของงานแต่ละแบบให้ออกนะครับ ลำพังแค่ใช้โปรแกรมเป็นอย่างเดียวไม่พอ แบบนั้นจะเรียกว่า Operator คอยรับคำสั้งอีกที ไม่สามารถ Create เป็นผลงานที่ดีได้ ...
เงิน
5487
ความดี
2823
เครดิต
2401
จิตพิสัย
2488
จังหวัด
I'm talk about is love Man UTd and you like editor vrey well but i'don't know show video histrory  
Mv Red is man alax
We're love man U and but U hate Man U
U but love Man U but U love editor
เงิน
5487
ความดี
2823
เครดิต
2401
จิตพิสัย
2488
จังหวัด
ตัด เอง ครับ  ขอบใจ
เงิน
5487
ความดี
2823
เครดิต
2401
จิตพิสัย
2488
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2012-12-02
ถ้าคุณไม่เป็นแฟน แมนยู หรือไม่ได้ชอบ กีฬา มันก็คงจะไม่แปลกหรอกนะครับ กับ ความหายที่ผมสื่อออกไป ผมก็บอกแล้วนะครับ สำหรับ แฟนแมนยู นะครับ ถ้า ไม่ชอบกีฬา ก็ไม่เป็นไรนะครับ ผมไม่ได้ว่าอะไรนะครับ ถ้าคนที่ชอบ กีฬา รักกีฬา แล้วรู้จักเซอร์ เค้าจะรู้ว่า การตัดนั้น ให้อารมณ์ มากแค่ไหนนะครับ ผมเอง ผมยัง ดู แล้ว รู้สึกว่า เหมือน ไป อยู่ที่สนามเลย ลองเปิดใจ แล้วรับมันดูนะครับ
ผมชอบกีฬานะ ผมอยู่กับกีฬา มานานนะครับ
ถ้าไม่ชอบกีฬา ชอบตัด ต่อก็ไปดูกระทู้อื่นก็ได้นะครับ ผมแค่อยากรู้่ว่า แฟนแมนยู จะเป็นยังไง แต่ผม ก็ไม่ว่าอะไรหรอกนะครับ เพราะอย่างน้อยๆ ก็มีชาวต่างชาติ มาดู ผลงานของผม
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
14599
ความดี
12923
เครดิต
12551
จิตพิสัย
17024
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2012-12-27
คุณต้าเค้าฟังเม้นไม่ได้ครับ ต้องทำใจ  555 เค้ามันขั้นเทพ และเป็นคนมีศิลปะ การดูให้ได้และเข้าถึงจำเป็นด้วยหรือที่จะเป็นแฟนพันธ์แท้ คนดูที่เราดูกำหนดได้เหรอว่าต้องรู้สึกอย่างนั้นอย่างนี้ หนังเศร้าดราม่า คนดูสองคนคนนึงไม่ร้องให้อีกคนร้องให้แทบตาย คุณรู้มั้ยว่าเค้าสองคนรู้สึกกับหนังเรื่องนี้อย่างไร ผมเช่ือว่าคุณตอบไม่ได้ และผมก็ตอบไม่ได้ เพราะเราไม่สามารถกำหนดความรู้สึกเหล่านี้ออกมาได้  งานคุุณมันมีจินตนาการตามที่คุณตัด งานคุณขาดเทคนิคในการเล่าเรื่องที่ดี จากที่ผมดูมาหลายๆชิ้น ตัวคุณรับคำติชมไม่ได้ แต่พอฝรั่งชม คุณเอามาอวด เอามายกย่อง เห้อ ต้าเอ้ย โตซะทีเหอะรับฟังพี่ๆเค้าในบอร์ตซะบ้าง  โดนนิดจัดทันที  ผมนี่แหละแฟนพันธ์แท้คุณคนนึงและจะติดตามผลงานคุณต่อไป อย่าลืมเอามาโชว์เรื่อยล่ะๆจะติดตามครับ ทั้งใน face สมาคมคนตัดต่อ และ thaidfilm
เงิน
5487
ความดี
2823
เครดิต
2401
จิตพิสัย
2488
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 6#  โพสต์เมื่อ: 2012-12-29
เนี่ย ผมเลิกทุกสิ่งทุกอย่างแล้วนะ อย่ามาทำอะไร ในนี้เลย พอไป เถอะ ผมเบื่อ ว่ะ
เงิน
5487
ความดี
2823
เครดิต
2401
จิตพิสัย
2488
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 7#  โพสต์เมื่อ: 2012-12-29
งานผม ทำออกมาให้คนต่างชาติแล้วต่างดาวดู คุณเคยคิดไหมล่ะว่า ที่คุณมาว่า งานคนโน้น คนนี้ อยู่นะ มันเสียเวลา การทำงานของคุณไปเท่าไหร่ แทนที่จะคิด หา หนทาง ทำยังไง ถึงจะมีคนมาดู งานตัวเองเยอะๆ จริงอยู่ ที่ึคุณ มัน ดูผลงานผมไม่ออก แต่ขอโทษนะ ผมอยากจะถามว่า ที่ว่านะ เคย มีคนต่างชาติ มาดู วิดิโอ หรือเปล่า ผมกล้าพูดได้ เพราะมีทั้งชาติ อังกฤษ สิงคโปร มาเล อินโด ไทย บังกาเลีย รัซเซีย บราซิล รวมถึงไม่ระบุสัญชาติ แบบเอเลี่ยน ด้วย งานผม มันออกไป ไกลกว่าที่คุณคิด คำถามคือ คุณหรือ ผมที่คิดต่าง คุณหรือผม ที่ปิดตัวเอง ใช้แต่อะไรเดิมๆ คุณหรือผม ที่ไม่ยอมรับฟังคนอื่น ผมถามคุณแค่นี้แหละ แล้ว ที่นี่ ไม่ใช่  facebook กลุ่มของ คนกากๆ ของพวกคุณ เพราะ เวลาพูดจาอะไร โปรด ใช้ สัมาคารวะ รู้จักการพูดในที่สาธารณะบ้าง ผมพูดคงเข้าใจนะ
ไก่
เงิน
14599
ความดี
12923
เครดิต
12551
จิตพิสัย
17024
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 8#  โพสต์เมื่อ: 2012-12-29
เซิญตามสบายครับคนเก่ง
เงิน
49028
ความดี
67852
เครดิต
78389
จิตพิสัย
62308
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 9#  โพสต์เมื่อ: 2012-12-29
ถ้าเอางานมาลง แบบฮา ๆ ทำเล่นขำ ๆ นี่ผมว่าโอเคเลยนะ ...

แต่ที่มีคนมาติมาติง เพราะเหตุว่า คุณมาลงในลักษณะโชว์งาน ที่เห็นแรก ๆ คือมาโพสต์ซ้ำ ๆ กันติด ๆ หลายกระทู้ เพื่อเน้นหางาน พร้อมอวดอ้างสรรพคุณมากมายเกินจริงจนน่าหวาดเสียว ออกลักษณะหลุดจากความเป็นจริงไปแล้ว

ผมว่าหลายคนมองออก แต่ไม่อยากพูดมากกว่า เพราะนอกจากจะไม่ได้ประโยชน์ แถมยังจะเข้าตัวเอา ผมว่าเวลาเราหลงไปไกลแล้วเนี่ย ให้ร้อยพันคนมาพูดคงช่วยได้ยาก นอกจากเราจะตั้งสติแล้วพยายามคิดให้ได้เอง

การตอบสนองต่อคำติติงที่ถูกคือ ควรนำมาไตร่ตรอง รับมาปรับปรุงแก้ไข ไม่ใช่ไม่พอใจแล้วเลิกทำ อย่างหลังเนี่ยมันจะบอกนิสัยใจคอและบุคคลิกอะไรบางอย่างเราได้เลย ลำพังดูจากข้อการโพสต์ข้อความ "อาจจะ" ดูแล้วเหมือนเป็นคนใจแคบ ไม่น่าคบหาเอาเลยทีเดียว
เงิน
24442
ความดี
20956
เครดิต
21442
จิตพิสัย
21252
จังหวัด
ขอนแก่น

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 10#  โพสต์เมื่อ: 2012-12-29
คุณครับ ห้องนี้เป็นห้อง Comment งานนะครับ ..
ถ้าไม่ต้องการให้ใคร Comment งานตัวเอง
ยังไงเอางานไปไว้ใน ห้องผลงานส่วนตัวครับ
และเขียนกำกับด้วยว่า "อย่า ติงานผม ให้ชมอย่างเดียว"

http://www.thaidfilm.com/read.php?tid=15324
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
121
ความดี
188
เครดิต
121
จิตพิสัย
116
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 11#  โพสต์เมื่อ: 2012-12-30
ถ้าติไม่ได้ควรโพสห้องอื่นนะครับ
เงิน
14599
ความดี
12923
เครดิต
12551
จิตพิสัย
17024
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 12#  โพสต์เมื่อ: 2012-12-30
มีคนหลายคนเคยโพสงานคอมเม้นส์ ของคนคนนี้ใน face สมาคมคนตัดต่อ ผลที่เกิดขึ้นคือโดนตอกกลับหงายเงิบ ทั้งที่เค้าเหล่านั้น ล้วนแต่มีผลงานที่ชัดเจนและสวยงาม เข้ามาให้คำแนะนำมากมาย  และกลายเป็นกระทู้ที่มีคนในนั้นเฝ้าดูเยอะพอควรเชียวล่ะ มันทำให้ผมได้รู้จักเค้าคนนี้  และบอกตรงๆเฝ้าติดตามผลงานขั้นเทพเค้ามาตลอด แต่บอกตรงๆ เด็กหัดตัดต่อยังมีการร้อยเรียงเรื่องราวได้ดีกว่า ของเค้าแค่การเอาภาพข่าวมาเรียบเรียงเข้าไป ถามว่ายากมั้ย  บอกได้ง่ายโครต และมันน่าจะเป็นการท้าทายและตั้งโจทย์ให้ตัวเองทำให้ดีกว่าและทำให้เกิดการยอมรับ เกี่ยวกับงานแบบนี้ ด้วยรูปแบบแพทเทินเดิมๆ จึงอยากบอกคุณต้านะครับ  คุณเอางานมาโพสในเวบที่เกี่ยวกับงานด้านนี้ ส่วนใหญ่ทำแบบมืออาชีพ คุณต้องยอมรับครับเพราะมันจะมีเม้นที่หลากหลาย จากคนเก่งหลายๆคน และนั่นคือความรู้ที่หายากมากในสังคมเวบบอร์ดครับ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
447
ความดี
398
เครดิต
399
จิตพิสัย
256
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 13#  โพสต์เมื่อ: 2013-02-10
ตอบกลับโพสต์ 11 โพสต์ของ (sornphoto)
เห็นด้วยครับ +1
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้