สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4086เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

อยากถามเกี่ยวกับ "ฉากหลังในสตูดิโอ"

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
189
ความดี
234
เครดิต
210
จิตพิสัย
153
จังหวัด
อุตรดิตถ์
อยากถามเกี่ยวกับว่าผ้าแบล็ดกราวสีขาว
1. ควรจะเป็นผ้าอะไรดีครับ
2. ถ้าเอามาตัดเย็บเวลาถ่ายจะเห็นตะเข็บมั้ย
3. ขนาดที่เหมาะสมขอคำแนะนำด้วยครับ

คล้ายๆแบบนี้ครับ ต้องการขนาดประมาณนี้ ในใจลึก ๆ อยากจะใหญ่กว่านี้ - -

พอดีว่าจะมีการถ่ายภาพทำเนียบรุ่นมีประมาณ 300 กว่าคน ถ่ายเต็มตัว คนละหลาย ๆ รูปอีก เลยอยากจะได้สตูดิโอมาใช้ถ่ายรูปทั้งหมด (กลัวถ่ายแสงธรรมชาติหรือออกนอกสถานที่แล้วภาพไม่สวย แสงไม่ดี พาลคนถ่ายรูปอีก เลยตัดสินใจถ่ายในสตูดิโอ)

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
19900127
ความดี
5226
เครดิต
5675
จิตพิสัย
5095
จังหวัด
สมุทรสาคร
อย่างในรูปไม่ใช้ผ้าครับ  แต่่เป็นกระดาษขาวครับ
และถ้าจัดไฟ อาจจะเป็นกระดาษสีเทา ก็ได้ครับ

ส่วนแหล่งซื้ออันนี้ผมไม่รู้จริงๆครับ

ปล. ถ้าถ่ายในสตูดิโอ  เขาก็น่าจะมีฉากให้อยู่แล้วครับ  ยกเว้นสตูดิโอทำเอง อาจจะใช้กำแพงเป็นตัวช่วยได้ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้