สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3756เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

พื้นแตก...กระจกร้าว งาน CG หาได้จากไหน

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7698
ความดี
7855
เครดิต
7178
จิตพิสัย
8977
จังหวัด
กระบี่
คือ อยากนำไปใช้ใน AE งาน CG บางว่วนของหนังเรื่องใหม่
แต่หาเว็บโหลดไม่เจอ หาในกูเกิ้ลก็ไม่มี

อยากรู้คำศัพท์เฉพาะเหล่านี้เป็นภาษาอังกฤาครับ! และพอมีเว็บโหลดบ้างไหม
ขอบคุณล่วงหน้าครับพ๊มมม!!
เงิน
7698
ความดี
7855
เครดิต
7178
จิตพิสัย
8977
จังหวัด
กระบี่
ขออภัย พิมพ์ผิด
เงิน
1425
ความดี
4331
เครดิต
4102
จิตพิสัย
5141
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สติ ปัญญา สมาธิ ... ใช้ 3 สิ่งนี้ให้ครบครับ (คนรุ่นใหม่ใจร้อนมาก)
ถ้าตั้งใจศึกษาพื้นฐานจริงๆ จะเจอสิ่งที่ถามมาทั้งหมดครับ
จำได้ไม๊ว่าเคยให้เวปศึกษาพื้นฐาน เริ่มต้นโปรแกรม after effect ไป

เพราะที่น้องถามมาทั้งหมดเป็น product ของเวปต่างประเทศที่ให้ไปครับ
www.videocopilot.net

ว่าจะไม่บอก อยากให้หาเอง เดี๋ยวก็จะหาว่าคนรุ่นเก่าเรื่องมาก...เฮ้อ เอ้า...คีเวริด์
Action Essentials2

ปล. แล้วอย่าถามว่าหาโหลดได้ที่ไหนนะครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 2 คะแนน ความดี +2 ซ่อน
beer7 ความดี +1 2012-12-23 -
vfspostwork ความดี +1 2012-12-22 -
เงิน
7698
ความดี
7855
เครดิต
7178
จิตพิสัย
8977
จังหวัด
กระบี่
ตอบกลับโพสต์ 2 โพสต์ของ (pixsolute)
    ผม ขอบคุณมากๆ นะครับ!
    ผมว่าผมพลาดอะไรหลายอย่างเพราะความใจร้อนนี่แหละน้ออ ขอบคุณที่เตือนสติครับ

เว็บ www.videocopilot.net มีประโยชน์มากๆ ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่ และ http://chilltorial.net/ ด้วย

ยิ้มมมม ๆ ขอบคุณมาก ๆ ครับผม ^___^'"
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
30
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2013-09-27
รับสมัครพนักงานหลายตำแหน่ง ดังนี้
1.3D                    1  ตำแหน่ง
2.2D                    1  ตำแหน่ง
3.Producer (รับเฉพาะเพศชาย)    2  ตำแหน่ง
4.Compositer                1  ตำแหน่ง
5.Editer                1  ตำแหน่ง
6.เจ้าหน้าที่การเงินและการบัญชี (ด่วน)  1  ตำแหน่ง
เงินเดือน 15,000.00 บาท ขึ้นไป
คุณสมบัติผู้สมัครตำแหน่งเจ้าหน้าที่การเงินและการบัญชี
l.สำเร็จการศึกษาในระดับปริญญาตรี สาขาการเงิน การบัญชี หรือสาขาที่เกี่ยวข้อง
2. มีประสบการณ์ทำงานในสายงานนี้อย่างน้อย 2 ปี
3.สามารถใช้โปรแกรมคอมพิวเตอร์ พื้นฐาน เช่น MS.Word , Ms. Excel ได้
4.มีทักษะในการติดต่อสื่อสาร อดทน ซื่อสัตย์ มีความละเอียดรอบคอบและมีความรับผิดชอบสูง
5.หากมีทักษะ การพูด อ่าน เขียน ภาษาอังกฤษได้ดี จะพิจารณาเป็นพิเศษ
หน้าที่ความรับผิดชอบผู้สมัครตำแหน่งเจ้าหน้าที่การเงินและการบัญชี
ดูแลการรับเงินและเบิกจ่ายของบริษัท
รับผิดชอบการวางบิลและการรับวิล และติดตามการชำระเงิน
ดูแลและจัดทำเอกสารรายรับรายจ่ายของบริษัท
จัดทำรายงานด้านการเงินและบัญชีให้กับผู้บริหาร

ทุกตำแหน่งทำงานวันจันทร์-ศุกร์ มีประกันสังคม + เบี้ยเลี้ยง กรณีต้องออกไปติดต่องานนอกสถานที่ สนใจติดต่อสมัครงานได้ที่บริษัท Pastelblue Studio ซอยลาดพร้าว 102 บ้านเลขที่ 70
โทร. 0855199242  kanom@pastelbluestudio.com  คุณขนม
เอกสารการสมัครงาน
1.รูปถ่าย
2.วุฒิการศึกษา
3.Portfolio
4.สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้