สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1920เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ปัญหา Adobe Premiere Pro CS4 ช่วยหน่อย

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
40
ความดี
89
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
- ภาพกระตุกมากถึงมากที่สุด render ก็ไม่หาย แถมบางทีภาพหายให้อีก
- Export แล้วดูภาพค้างล้างด้านขวา ภาพหาย ทั้งที่ในโปรแจ็คภาพมันยังอยู่

ป.ล อยากรุว่าถ้าจะทัมวีดีโอตัดต่อแบบว่าความยาวนี้ยาวโครตจะมา เพราะต้องถ่ายวีดีโอแล้วต้องให้ได้ความยาวอย่างน้อย20นาทีต้องเลือกโปรแจ็คยังงัยหรอ พอดีพึ่งหัดใช้ รึว่ามีโปรแกรมอะไรที่ใช้ง่ายๆ แล้วถาพมันชัดๆ ไม่ดูเก่าๆ ช่วยบอกหน่อยนะ พอดีเคยใช้ Ulead VideoStudio 11 เน่ามากมาย สเปกเครื่องเค้าก็ออกจะเน่าไปนิสนึง  ยังไงช่วยด้วยนะ ไม่ก็แนะนำโปรแกรมที่เหมาะๆให้หน่อยต้องส่งก่อนวันที่10 เดือนหน้าง่าTT ไม่งั้นได้ ร เรือไปพายเล่นเงะ

เงิน
21774
ความดี
14792
เครดิต
14177
จิตพิสัย
24522
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ตัดงาน HD หรือ SD ครับ สเปคนี้ถ้าตัด HD โหดไปหน่อยครับ ไม่น่าจะเอาอยู่
รบกวนช่วยเขียนภาษาไทยให้อ่านรู้เรื่องด้วย ผมแก่แล้วอ่านแล้วงงครับ

และผมก็กำลังงกับ 29.97 fps และ 720*480 ด้วยครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
683
ความดี
412
เครดิต
253
จิตพิสัย
282
จังหวัด
พระนครศรีอยุธยา
ผมว่าสเปคเครื่องน่าจะมีส่วนนะครับที่ทำให้กระตุก
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
1095
ความดี
115
เครดิต
55
จิตพิสัย
84
จังหวัด
ระยอง
ขนาดใกล้เคียงกับ DVD สเป็คเครื่องน่าจะพอไหวอยู่นะครับ แต่ว่าคงต้องลดไปใช้พวก cs3 นะครับเพราะใช้ windows xp ใช่ไหมครับ cs5 ต้องใช้กับ windows 7 ขึ้นไปถึงจะสเถียรครับ

แนะนำให้ลง coded ให้ครบด้วยครับ เพราะไม่แน่ใจว่าปัญหาเกิดจากอะไรภาพถึงหายไประหว่างการ render ถ้าลง coded ให้ครบ แล้วใช้ render sequence ช่วย ตอน export น่าจะพอช่วยได้ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้