สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3693เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

[สอบถาม] อยากทราบวิธีการปรับแต่งเสียงเลียนแบบวิทยุสื่อสาร

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
30
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
นนทบุรี
คือว่าผมอยากจะทราบ วิธีการ ขั้นตอน โปรแกรม ที่จะสามารถปรับแต่งเสียงพูดคน เลียนแบบให้เหมือนกับเสียงจากวิทยุสื่อสาร (ว.)
รบกวนผู้ที่ทราบเข้ามาตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ^^
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2367
ความดี
2250
เครดิต
1847
จิตพิสัย
1525
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
       ใช้โปรแกรมตัดต่อเสียงตัวใดก็ได้แล้วแต่สะดวกครับ --> Import Voice over ที่ต้องการเข้าไป --> ใช้ Eq แก้ไข โดยการปรับลดเอาย่านความถี่ต่ำลงให้เยอะ (เสียงทุ่ม ช่วงโซนซ้ายของ Eq) --> เพิ่มย่านความถี่กลางให้เยอะ (ย่านเดียวกับเสียงมนุษย์ปกติ ช่วงโซนกลางของ Eq) --> ลดย่านความถี่สูงลงให้เยอะ (เสียงแหลม ช่วงโซนขวาของ Eq)
        สรุปคือ เพื่อ Eq ย่านกลางให้สูง ย่านอื่นลดลงให้ต่ำครับ...
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
slidecutz ความดี +1 2013-02-15 -
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
30
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
นนทบุรี

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้