สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1797เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

สอบถามเรื่่องการทำให้วัตถุเคลื่อนที่เป็นวงกลมหน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
85
ความดี
124
เครดิต
55
จิตพิสัย
84
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
พอดีจะต้องตัด Vdo ดวงจันทร์หมุนรอบโลก  แต่ทำผมทำให้วัุตถุหมุนเป็นวงกลมไม่เป็นครับ  
รบกวนพี่ๆ ชี้แนะหน่อยครับ  
เงิน
49028
ความดี
67852
เครดิต
78389
จิตพิสัย
62308
จังหวัด

งานมันมีหลายสเกล ทำได้หลายวิธีน่ะครับ ทั้งทำ keyframe ค่า rotate ในโปรแกรมตัดต่อ, ทำในโปรแกรมโมชั่น หรือ จะทำใน 3D ก็ได้ ควรจะแจ้งรายละเอียดลักษณะงานให้ชัด ...

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
85
ความดี
124
เครดิต
55
จิตพิสัย
84
จังหวัด
http://www.youtube.com/watch?v=exN-_XZ00l4

แบบต้นคลิปนี้ครับ  
อยากได้การเคลื่อนที่ในแนวระนาบปกติครับ  ผมเคยใช้ใน affter effect มันมีให้ปรับการเคลื่อนที่ได้ทั้งแบบ X-Y
หรือปรับการเคลื่อนที่เป็นแนว องศาได้ แต่ใน Vegas ผมหาไม่เจอครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้