สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 7845เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

ใครก็ได้สอนผมทำ Lyric Video หน่อยคร้าบบบ(มีตัวอย่าง)

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
http://www.youtube.com/watch?v=hSc-a9GpxCw  แบบนี้อะคับ อยากจะทราบว่าต้องใช้อะไรยังไงบ้าง ต้องศึกษาอะไรบ้าง ตอนนี้ที่เครื่องมี Sony vegas กับ โฟโต้ชอป ใครมีลิ้ง บอกวิธีทำ หรือ จะพิมบอกวิธีผม ก็จะถือว่าเป็นพระคุณอย่างสูง ขอบคุณครับ
เงิน
108
ความดี
123
เครดิต
99
จิตพิสัย
42
จังหวัด
ผมว่าน่าจะทำใน After Effect นะครับแต่ก็ทำไม่ค่อยเป็นหรอกครับ มารอวิธีทำ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
1425
ความดี
4331
เครดิต
4102
จิตพิสัย
5141
จังหวัด
ศึกษาพื้นฐาน โปรแกรม After effect ครับ
วิธีทำเซริทหาคำว่า Kinetic Typography Tutorial
เงิน
20
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เซิทใน ยูทู้ปเหรอคับ
เงิน
49028
ความดี
67852
เครดิต
78389
จิตพิสัย
62308
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2013-03-09
เห็นถามตั้งแต่หน้าบอร์ด ก็งง อะไรว๊า Lyric Video ถ้าไม่แนบวีดีโอมานี่ไม่มีทางนึกออก ...

ที่แนบมามันเป็นงานโมชั่นกราฟฟิคครับ ใช้ After Effect ทำจะสะดวกกว่า แต่จะใช้ Vegas จับคู่กับ Photoshop ก็พอทำได้อยู่ เพราะแค่ การเลื่อนไปเลื่อนมา, ขยับตำแหน่ง, ย่อขยาย แล้วก็เล่นโหมดซ้อนภาพ Vegas น่าจะไหวอยู่แต่มันจะช้าและไม่ค่อยสะดวก (ยิ่งตอนที่ลิงค์กันหลาย Layer จะยากมาก) ส่วนตัวกราฟฟิคก็ Photoshop เตรียมมา ...
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้