สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1623เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ขอสอบถามครับผม ไฟล์งานหาย !

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1314
ความดี
294
เครดิต
154
จิตพิสัย
183
จังหวัด
นครปฐม
พอดีผมไปถ่ายงานมาแล้วก็ กำลังจะเอาไฟล์งานมาลงใน external hdd ทีนี้ผมไปเปลี่ยนชื่อในโฟลเดอร์ แล้วก็ก็อปลง external hdd พอสักพักตัว card reader มันเกิดไฟดับ เหมือนกับไฟไม่เข้าเลยทำให้เกิดการขาดการเชื่อมต่อ ทีนี้จะก็อปงานใส่อีกที มันก็เป็นไฟล์เสียไปแล้วอะครับ ช่วยด้วยครับผม

ช่วยผมด้วยครับ T^T
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1314
ความดี
294
เครดิต
154
จิตพิสัย
183
จังหวัด
นครปฐม
ขอบคุณครับพี่
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
12508
ความดี
9479
เครดิต
9051
จิตพิสัย
10356
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คาดว่าตัวไฟล์จริงยังคงอยู่ ทดลองเชื่อมต่อโดยวิธีอื่นก่อน เช่น เสียบสายระหว่างกล้องกับคอม แต่ถ้าไม่ได้จริง ๆ
ฟอร์แมท แล้วกู้ไฟล์ มีโอกาศได้คืนสูงครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้