สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1771เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

อัดเสียงลง CS6 ไม่ได้ครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เชียงใหม่
คือตัวผม โง่เรื่องคอมมากมายครับแอบส่อง thaidfilm มานานแล้ว เลยอยากพึ่งพาคนเก่งๆหน่อยครับ

จากรูป ความสามารถอังกฤษงูๆปลาๆ ของผมจับใจความได้ประมาณว่า ตัว Hardware เกิดปัญหา
ผมเข้าไปเช็คใน Driver แล้วเปล่ยนนุ่นนี่นั่นก็ไม่ได้ เช็ค ไมค์ ก็แล้ว มันก็ยังแก้ไม่ได้ เลยอัดเสียงลงคลิปไม่ได้สักที

อยากทราบว่าต้องไปแก้ที่ตรงไหน ไม่รู้เครื่องคนอื่นเป็นไหม กำลังจะลองลงวินโดว์ใหม่ดูครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
[ แก้ไขล่าสุดโดย ake เมื่อ 2013-03-27 15:32 ]
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11370
ความดี
6896
เครดิต
7835
จิตพิสัย
9030
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เหมือนกับว่ามันให้เลือก Hardware เสียงนะครับ
แล้ว ตั้งค่า default ของ input หรือยัง ว่าจะเอา ไมค์ หรือ Stereo mixer
ส่วนของผม ติดปัญหาแค่ rate ของ เสีย ก็ แก้ไขแล้วไม่อยาก แต่ เรื่องของการ Select อันนี้ ก็ ยังไม่เจอยกเว้น
ยังไม่ได้ เสียบสายไมค์เครื่องมันก็เลยไม่ได้ detect เอง ทำให้ โปรแกรม ไม่รู้จะ เอาเสียงจากไหนเข้า จากไหนออก นี่เป็นการ สัณนิฐาน แบบ หยาบๆนะครับ
ส่วนนี้ Audio Hardware ที่เครื่องผม
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เชียงใหม่
อ้างอิง
อ้างอิงโพสต์1 ต้นฉบับโพสต์โดยnai-tเมื่อ2013-03-26 09:15เผยแพร่ :
เหมือนกับว่ามันให้เลือก Hardware เสียงนะครับ
แล้ว ตั้งค่า default ของ input หรือยัง ว่าจะเอา ไมค์ หรือ Stereo mixer
ส่วนของผม ติดปัญหาแค่ rate ของ เสีย ก็ แก้ไขแล้วไม่อยาก แต่ เรื่องของการ Select อันนี้ ก็ ยังไม่เจอยกเว้น
ยังไม่ได้ เสียบสายไมค์เครื่องมันก็เลยไม่ได้ detect เอง ทำให้ โปรแกรม ไม่รู้จะ เอาเสียงจากไหนเข้า จากไหนออก นี่เป็นการ สัณนิฐาน แบบ หยาบๆนะครับ
ส่วนนี้ Audio Hardware ที่เครื่องผม
.......

แก้ได้แล้วครับเป็นอย่างที่พี่ nai-t บอกจริงๆครับ คือเราไม่ได้เลือกว่าให้เสียงเข้าทางไมค์มันเลย อัดไม่ได้ครับ

ขอบคุณมากๆนะคร้าบบบ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
3330
ความดี
1488
เครดิต
1341
จิตพิสัย
897
จังหวัด
นคราชสีมา

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้