สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2299เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

FCPX ทำMUTICAM แล้ว เสียงอีกไลน์ เอาออกมายังไงครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
213
ความดี
127
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ใช้กล้องสองตัว แล้วตอนที่ sync ออกมา ลากมาใน timeline แล้ว มันเลือกเสียงอันเดียวครับ

ถ่าย 2 กล้องใช้ ไมค์ 2 ตัวครับ กล้องละตัวครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
213
ความดี
127
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
ผมจะเปิดสองไลน์ ยาวเลยอ่ะครับ พอสวิทชไปแล้ว มันเสียงไม่เท่ากันอ่ะครับ ผมอธิบายไม่ค่อยถูกครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
-2377
ความดี
2705
เครดิต
2008
จิตพิสัย
2482
จังหวัด
คลิ้กขวาเลือกที่ multiclip ใน TL ได้เลยครับ มันจะเลือกได้ว่า ใช้ภาพจากไฟล์ไหน เสียงจากไฟล์ไหน

ตรงคำว่า Active Video Angle และ Active Audio Angle ครับ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้