สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1822เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

งานลักษณะนี้จัดแสงยังไงครับ (ถ่ายอาหาร)

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
268
ความดี
163
เครดิต
99
จิตพิสัย
42
จังหวัด
อุบลราชธานี

ถ่ายทำยังไง แล้วจัดแสงยังไงครับ การเลือกใช้ไฟ เลือกฉาก สถาณที่
รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
16717
ความดี
12742
เครดิต
17479
จิตพิสัย
7062
จังหวัด
เชียงใหม่
จะเอา scene ไหนล่ะครับ มันจัดแสงหลายแบบ ถ่ายได้หลายสถานที่ สตูก็ได้ ริมหน้าต่างก็ได้ บางShotไม่ต้องจัดไฟก็ได้ ใช้สกิมด้วย ถ้าไม่คิดมาก ถ่ายใช้ไฟธรรมชาติ ใช้ NorthLight ขึงกระดาษไข ที่เหลือใช้ Reflect ตบ(บางกรณีจะไม่ใช้Reflectใหญ่เด้อ อันเล็กๆ แล้วเน้นเฉพาะจุด ที่เหลือ sceneใหญ่ใช้Reflect ใหญ่โลด)บอกได้ไม่หมดอะครับ ถามมาเป็นsceneละกันถ้าตอบได้จะตอบ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้