สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1212เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ใครรู้บ้างครับว่า ทำไม CS5 ถึงไม่มี  Format Export เป็น MOV

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
นนทบุรี
รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำที่ครับ

เรื่องการลงโปรแกรม Adobe Premiere

คือว่าผมลงมาทั้ง CS4 CS5 CS6 แล้ว แต่ไม่มีอันไหนที่ export แล้วมี Format ให้เลือกเป็น MOV เลย

ผมอยากทรายว่าที่เป็นแบบที่เพราะเป็นที่ตัวผมที่ลงผิด หรือว่า มันเป็นค่าที่มากับโปรแกรมอยู่่แล้ว

เพราะผมต้องส่งออกอากาศ ผมพึ่งเริ่มหัดทำเลยไม่เข้าใจอ่าคับ ใครแนะนำหรือ พอทราบช่วยแนะนำที่น้าคับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1164
ความดี
1132
เครดิต
1225
จิตพิสัย
913
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
มีครับ มันต้องเลือกเป็น quicktime แล้วเราสามารถปรับ ขนาด หรือ quality ได้ครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
นนทบุรี
ขอบคุณคับ คุณ sit2104

พอดี ผมถามเพื่อน ที่เป็นช่างตัดต่อ แล้ว คับ เค้าบอกให้ลง  quicktime  แล้วมันก็จะขึ้นมาเอง นั่งมึน ลงโปรแกรมไปมาอยู่ตั้งสองสามวัน
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้